Tư Vấn Đầu Tư Tiền chênh khi mua dự án

Tập Lái
5/9/20
5
2
3
37
Tình hình là em đã được chào nhiều căn hộ, mua chênh. Trong đó có căn em ưng nhưng thủ tục thế này, em ký hđmb trực tiếp chủ đầu tư sau khi người bán thanh lí. Tiền chênh trả riêng cho người bán không có bất kỳ giấy tờ gì. E đóng 30% nữa cho cđt, cđt ra cho e hđmb, sau đó chờ ngân hàng giải ngân 65%. Cho em hỏi làm vậy có được không. Trả 1 khoảng tiền chênh lớn ko có gì đảm bảo có bình thường ko mọi người. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: Phuongphi
Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
bình thường như cái giường thôi, vào sau thì phải chấp nhận trả phí cho người trước (nếu dự án đó ngon và có sóng, còn ngược lại thì sẽ được thối lại tiền nếu người bán kẹt hoặc ngộp)

Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Bình
Tình hình là em đã được chào nhiều căn hộ, mua chênh. Trong đó có căn em ưng nhưng thủ tục thế này, em ký hđmb trực tiếp chủ đầu tư sau khi người bán thanh lí. Tiền chênh trả riêng cho người bán không có bất kỳ giấy tờ gì. E đóng 30% nữa cho cđt, cđt ra cho e hđmb, sau đó chờ ngân hàng giải ngân 65%. Cho em hỏi làm vậy có được không. Trả 1 khoảng tiền chênh lớn ko có gì đảm bảo có bình thường ko mọi người. Em cảm ơn.
Bình thường thôi bạn. Nhưng phải quan tâm đến thủ tục đầy đủ khi sang nhượng

• Like
Reactions: Siro1007
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bác muốn giấy tờ trả tiền chênh để làm gì?
Mục đích cuối cùng là bác có hđmb đứng tên bác được ký từ cđt một cách hợp pháp là OK roài. Đó mới là điều bác cần quan tâm. Đừng để rơi vào cảnh tiền chênh đã trả mà hđmb vẫn chưa đứng tên bác.

• Like
Reactions: Siro1007