Status
Không mở trả lời sau này.
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.446
113
Rameses nói:
Ý chính của bài là thể hiện trong câu nói “Tôi tự hào vì đã trải qua khá nhiều thất bại” . Ổng rất tự tin tự ném đá các sai lầm trong quá khứ của mình.

Các bác bóng bàn về cái chủ đề chính ấy, chứ còn nhận xét con người, sự nghiệp chung chung của ổng thì nhiều thứ lắm; rồi thể nào cũng lại có đá gạch vu vơ.
Bác nhầm rồi! Tôi không hề lèo bèo gì về bác Quang A mà ngược lại còn cực kỳ thán phục vì bác ấy hầu như đã thành công trong mọi lĩnh vực bác ấy tham gia.
Tuy nhiên, tôi chỉ thất vọng về những bài viết của bác ấy đăng tải trên báo chí thời gian vừa qua. Đó là ý kiến của tôi về những sản phẩm trí tuệ của bác ấy chứ không hề đề cập gì đến cá nhân bác ấy cả!

Hạng B2
21/6/11
431
28.219
93
50
Q.1 HCMC
tuandq nói:
Bác nhầm rồi! Tôi không hề lèo bèo gì về bác Quang A mà ngược lại còn cực kỳ thán phục vì bác ấy hầu như đã thành công trong mọi lĩnh vực bác ấy tham gia.
Tuy nhiên, tôi chỉ thất vọng về những bài viết của bác ấy đăng tải trên báo chí thời gian vừa qua. Đó là ý kiến của tôi về những sản phẩm trí tuệ của bác ấy chứ không hề đề cập gì đến cá nhân bác ấy cả!

Thực lòng là em không ám chỉ gì ai cả mà. Nhưng em hiểu ý bác rồi, bác mong chờ nhiều hơn từ một người thực sự có khả năng.

Do em thấy bác tạo thớt bác ấy bôi đậm mấy câu hỏi nên em đọc lướt qua câu hỏi và tự thấy không cần đọc câu bác A trả lời (em biết chắc hỏi vậy thì chỉ trả lời theo template thôi). Lại còn báo Doanh Nhân cuối tuần chuyên buôn chuyện phiếm, vô thưởng vô phạt nữa.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.446
113
Rameses nói:
tuandq nói:

Thực lòng là em không ám chỉ gì ai cả mà. Nhưng em hiểu ý bác rồi, bác mong chờ nhiều hơn từ một người thực sự có khả năng.
Quả đúng thế bác ạ! Thông thường, ai ở VN cũng bị tìm ra điểm yếu để chê bai. Học giỏi thì bị chê là học gạo mà không biết kiếm tiền. Giàu thì bị chê là ít học, trọc phú. Nếu không thì cũng bị coi là xu nịnh, luồn lọt để tiến thân. Nhưng riêng bác Quang A này thì lại có được cả cái trí tuệ (tiến sĩ khoa học, thông thạo ngoại ngữ), tiền (tài sản giờ chắc cỡ vài trăm tỷ) và không cần xu nịnh (vì toàn làm ngoài).
Khi bác ấy bắt đầu viết bài trên báo, tôi cũng rất hay tìm đọc nhưng ngày càng thất vọng. Lẽ ra với cái đầu, với vị trí, với lượng thông tin mà bác ấy có thể tiếp cận thì tôi chờ đợi những bài viết sắc sảo hơn nhiều. Đằng này, tôi có cảm giác bác ấy sáng sáng ngồi đọc VnExpress, Vietnamnet, Dantri... để viết bài, chẳng khác gì mấy cụ tổ hưu đọc báo ở phường cả!!!
Vậy nên đến thời điểm này, cứ thấy bài nào của bác Quang A là tôi bỏ qua luôn chứ khỏi đọc làm gì!

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Cụ tuandq này đòi hỏi quá nhiều, xã hội Vịt nó giống như CNL, O.S.P.D mỗi người bem nick hay bảo kê theo một kiểu, đến khi lơ vô tung hê lên hết. Ngày xưa ổng A chả phải ko có nhiệt huyết, đến khi bác 3d gọi lên vỗ vai về cái Viện chém gió ngoài lề, buộc phải "tự nguyêni giải tán", nên sau này bác í thú thiệt là ngứa miệng lắm, nhưng chỉ chém lao xao lạo xạo thế thôi.

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
ngonhubu01 nói:
Cụ tuandq này đòi hỏi quá nhiều, xã hội Vịt nó giống như CNL, O.S.P.D mỗi người bem nick hay bảo kê theo một kiểu, đến khi lơ vô tung hê lên hết. Ngày xưa ổng A chả phải ko có nhiệt huyết, đến khi bác 3d gọi lên vỗ vai về cái Viện chém gió ngoài lề, buộc phải "tự nguyêni giải tán", nên sau này bác í thú thiệt là ngứa miệng lắm, nhưng chỉ chém lao xao lạo xạo thế thôi.

Nội dung sẽ bị xoá sớm.....Nhưng bác cũng biết chuyện này thì

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
thangtnl nói:
ngonhubu01 nói:
Nội dung sẽ bị xoá sớm.....Nhưng bác cũng biết chuyện này thì
Hình như là sau cái vụ bác ấy tham gia biểu tình trước đại sứ quán TQ, bác ấy mặc áo đỏ nổi kinh lắm. Em kết cái vụ đó ghê !

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.