Hạng B2
10/10/05
167
2
18
RE: Tiếng cót kẹt bên trong Mazda3

Có gì mà bác phải ái ngại thế! Kể cả bác nghe đồn mà giúp được AE thì cũng đáng cảm ơn chứ sao. Mục đích của em vào đây là muốn có kiến thức thật sự để có thể chăm sóc cho bản thân thôi mà các bác.

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Uh, con MAZDA của em cũng bị tiếng kẹt đó, hơi bị chim cú vì không phát hiện là tại sao. Hôm trước vào Thanh xuân, thì nó nói là do cái gioang cánh cửa. Nhưng mà tôi nghĩ là không phải. Gioang của tui mềm và mịn lắm.

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Các bác đi thêm 1 năm nữa sẽ thấy xuất hiện nhiều tiếng ồn nữa, kinh nghiệm sau hơn 2 năm đi mazda của em đấy,tụi này gầm yếu lắm.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: voiturefolie

Các bác đi thêm 1 năm nữa sẽ thấy xuất hiện nhiều tiếng ồn nữa, kinh nghiệm sau hơn 2 năm đi mazda của em đấy,tụi này gầm yếu lắm.

Vậy hả bác, xe tôi cũng 2 năm rồi mà sao nó im ru vậy ta [8|]

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: voiturefolie
Bác chắc làm nghề nhiếp ảnh nên mới Phóng đại-Tô màu như vậy.Xe gì mà 2 năm đã thế?Họa xe Tàu cũng chưa chắc.Hoặc 2 năm bác không bảo dưỡng gì,ngoài thay dầu,bơm xăng?:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Vào VMC không giải quyết được vấn đề gì đâu, bác chỉ cần có cái đầu 6 cạnh ở bất kỳ gara nào, đóng chặt tất cả các ốc ở chốt khóa cửa bên hông xe là OK ngay, không phải xe M nào cũng bị như vậy, vì lúc lắp ráp bằng máy nên có xe bị xe kg, thường thì xe nào bị lỏng thì sẽ bị sau một khoảng thời gian khai thác, chuyện này là muỗi ý mà, kg liên quan gì đến gầm sàn xe đâu.

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Do lắp bằng máy nên có xe kêu có xe kg kêu, đèn túi khí sáng lâu chưa bác, xe của tôi cũng sáng trong khoảng 1 tháng sau thì tự nó tắt, hình như là lỗi thiết kế đấy! đã có bài nói là ở đâu đó hãng Mazda phải thu hồi 40.000 xe để lắp lại hệ thống tự động bung túi khí, vào VMC hỏi xem sao? Tôi cũng định vào hỏi thì bỗng nhiên vào một hôm đẹp trời nó lại kg sáng nữa:D

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Xe của bác loại gì vậy ? Tui mới đi mazda 323 đời cũ thui, sao mazda bây giờ dởm thế sao hả bác ?

Hạng B2
22/1/06
300
0
16
45

nếu pác ở TP HCM đem xe đế cty CP ô tô ToànTâm (TotaCarcare) Dc: 39A Nguyễn Hữu Cảnh, P22, QBT, TP HCM DT: 514 2428 hot line: 0905 37 38 39 có lẽ sẽ giúp pác có câu trả lời thoả đáng nhất