Hạng B2
10/10/05
167
2
18
Chào các bác, tôi đi xe M3 mới chạy được khoảng 10.000km, sau khi làm chống ồn thì xe đi khá hơn nhiều nhưng hiện nay lại xuất hiện tiếng cót két rất nhỏ nhưng lúc nào cũng kêu khi tăng ga, phanh, vào đường xóc, lên xuống vỉa hè... Tiếng kêu xuất hiện ngay bên tai, có vẻ như ở cánh cửa, hoặc ở các tấm ốp giữa cửa trước và cửa sau!!! Tôi đã mang lại chỗ làm cũ tháo lắp lại các tấm ốp, xiết lại ốc bên trong các tấm ốp cửa... nhưng tiếng cót két vẫn không hết. Tôi đã đăng ở E-Gara nhưng không thấy bác sĩ trả lời, xin hỏi đã có bác nào bị như vậy chưa? xin chỉ giúp cách khắc phục, cảm ơn nhiều!

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
RE: Tiếng cót kẹt bên trong Mazda3

Chào Bác Hùng,
Mình đã chứng kiến một Xe Mazda Premacy bị cọt kẹt như vậy phải mang vào Ga ra phát hiện ra là do
LỎNG THANH NGÀM CHỐT CỬA PHẦN THÂN XE không phải do chống ồn đâu
không biết M3 của Hùng có bị thế không
Có gì cuối tuần qua kiểm tra luôn
Thân
Tùng

Tập Lái
6/8/04
40
0
0
HCMC

Chào các bác, xe M3 của tôi cũng bị tiếng cọt kẹt như vậy nhưng hình như phát ra từ bên trong các phần nhựa của tablô. Có bác nào bị hiện tượng này ko và chỉ giáo giúp tôi cách khắc phục với.

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Cảm ơn bác Tùng, chiều nay em qua chỗ bác luôn!

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Hình như E-Gara bất lực các bác ah! Bác MXKR8 nếu muốn thì chiều nay bác ghé qua 20 Ngô Quyền xem sao!

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Tiếng cọt kẹt đã được giải quyết, cảm ơn bác Tùng.

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Chào các bác, tóm lại là bệnh chung của Mazda sau khoảng 1 năm vận hành, nó bị lỏng ốc nối sườn xe, chính là mấy con ốc hình hoa khế ở trên cái bản khóa cửa xe, nó gắn cái khóa trên thành xe và gắn tấm ốp trước và sau luôn, sửa rất dễ! Bác vào Gara bất kỳ nào đó trên đường có cái tròng vặn ốc hình hoa khế cho vào xiết chặt lại là xong!

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

B
Trích đoạn: manhhungktkh

Hình như E-Gara bất lực các bác ah! Bác MXKR8 nếu muốn thì chiều nay bác ghé qua 20 Ngô Quyền xem sao!

Bác Hùng,
Chết Em rồi Em chỉ vì bị bắt đền tiếng Kọt kẹt của Premacy nên sau khi nhờ Gara sử lý mới biết
Chứ Em có biết gì về phần cơ khí Ô tô đâu
Vụ này Em không dám nhận đâu
Tất cả các Bác đừng hiểu nhầm nhé!
Em chỉ biết qua về Âm thanh thôi