Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
17/4/11
7
3
3
Vào cái giờ khuya 12h đến 2h sáng thì xác định rồi bác ạ, ban ngày thì giờ này là bức xạ nhiệt và nắng nóng nhất, ban đêm ngược lại.... Nhưng đa phần là lành và nghèo, khả năng là công nhân xd, bác cúng cho họ ít hoa quả và tiền vàng thử xem thế nào. Em thì em tin. Nhất là có em bé vào giờ này nó hay khóc mà mắt vẫn ngủ mê man.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Trời ơi, âm thanh lạ lắm bác à, cứ như lên phòng trên đầu mình đó.
Giờ em phải tập sống chung với cái tiếng đó.
Có nói quản lý thì quản lý nói là em đâu có nghe
Giờ không lẽ em mời quản lý lên nhà em ngủ 1 đêm?
Nếu còn 1 phòng trống em mời ngay.
Tới tận hôm nay âm thanh đó vẫn đều đều...
Truyện của bác li kì quá. Mà thấy bác vừa nói giảm được 95% rồi mà, sao giờ bác lại bảo âm thanh đều đều ?

Có phải chung cư bác là Him lam hình cánh cung sát bên Vietopia, có cái siêu thị Nhật mini ở dưới ?
Tuần trước em mới sang đây thăm bà cô ruột ở tầng 21 Block B căn 100m2, thấy yên tĩnh lắm mà bác, chỉ có cái nhìn sang phía bên kia thấy có một cụm nữa đang xây dựng tối về tối thui nhìn ghê ghê. Để mai em hỏi lại cổ xem có tình trạng giống bác ko ?

Em chưa có cảm giác này bao giờ, giờ bên đó mở dịch vụ du lịch tâm linh, cho bà con hưởng cảm giác ken két lúc nửa đêm chắc dịch vụ này sẽ hút khách lắm đây. ,

Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net
bác ở lâu vậy mà không ghi âm được àh? kiếm cái mp3 tối nào cũng thu từ 6g tối đến 6g sáng, rồi đem cái đó dí vô mặt BQL tòa nhà bác mà hỏi

Hạng B2
10/3/14
109
2.369
93
Hihi, chắc quận 7 nó vậy bác ơi.
Em ở HAGL 1, gần chổ bác.Hồi trước, tối nào ngồi xem phim or làm việc tầm 12h ~ 1 h sáng, thì cũng nghe tiếng kéo bàn ghế giống bác vậy, có điều âm nó không cao kiểu réc réc như bác. Em còn nghe tiếng bước chân nữa.
Phía trên em có người ở, nhưng khi em xuống sân đứng quan sát thì thỉnh thoảng lắm mới mở rèm, còn đâu đóng im ỉm suốt ngày. Chắc chủ nhà ít ở.
Hỏi các nhà xung quanh, thì ai cũng nghe giống em, chắc do tiếng động lan truyền theo nền bê tông.

Lúc đầu cũng bực mình lắm, ko biết ở trên nó chơi trò gì mà kéo sung sức thế. Tính mấy lần lên mắng vốn mà lại thôi, riết giờ em quen luôn, ko thèm để ý nữa thì lại thấy đỡ hẳn, lâu lâu mới nghe lại. Nghĩ kỹ chắc do thang máy bác ợ, bảo trì xong thì lại hết.

Em thì ko tin vụ có bạn nào đó buồn nên bay qua bay lại đẩy bàn ghế cho vui, nhưng mà thôi thì bác cứ cúng cho yên tâm, còn đâu thì nói ban quản lý xem lại thang máy xem.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.079
113
Sài Gòn
Em update lại là do sống đây sinh hoạt riếc đôi khi cũng quên hẳn tiếng này, chỉ khó chịu về đêm lúc tầm 9-11h tối chuẩn bị ngủ thôi, nó cũng ích rồi, đôi khi không nghe em cũng quên luôn, nhưng không phải là không còn.

Thật sự rất khó ghi âm, biết lúc nào nó kêu đâu mà thủ sẵng máy để record.
Báo cáo bác bullkeo là một phần block B giáp block C vẫn nghe tiếng này nha bác.
Riêng Block A thì hoàn toàn không nghe.
Tiếng này chỉ phát ra rất rõ bên Block C.
Em không tin di đoan, do em thuê bên đây nên không có thờ cún hay đốt nhan gì cả.
Nhớ tháng đầu mới ở định lên hỏi tầng trên mình có ai nghe không mà tầng trên chưa nhận nhà.
Nói thật là em hơi sợ. Nhưng đến khi biết cả cái Block C phần lớn hỏi ai ở đây họ đền nói nghe tiếng này thì em nhẹ cả người.

c51 confirmed
Hạng C
7/8/11
648
693
93
Theo em thì nếu lý giải nhà bỏ trống lâu ngày, tích tụ nhiều âm khí gây ra hiện tượng ký quái thì nó chỉ gói gọn và tác động đến người trong không gian tụ nhiều âm khí đó thôi, không thể nào xuyên qua lớp beton mà khè người khác tầng được.
Thế mới tài bác ợ! Tường, sàn chung cư Botanic cách âm, cách nhiệt rất tốt hàng xóm đóng cửa chửi nhau đó mà nghe được. Nhưng lạ là cứ khoãng 1-2h sáng là em nghe tiếng bi thả rơi trên sàn rất rõ. Em thuộc loại lì không sợ chỉ thấy khó chịu thôi.Thật ra rất khó giải thích vô cùng.

• Like
Reactions: Balance
Hạng B2
29/3/12
256
1.204
93
Thế mới tài bác ợ! Tường, sàn chung cư Botanic cách âm, cách nhiệt rất tốt hàng xóm đóng cửa chửi nhau đó mà nghe được. Nhưng lạ là cứ khoãng 1-2h sáng là em nghe tiếng bi thả rơi trên sàn rất rõ. Em thuộc loại lì không sợ chỉ thấy khó chịu thôi.Thật ra rất khó giải thích vô cùng.

Trường hợp Bác giống tui y chang khoảng một năm trước, trên tầng như ai rớt bi rồi lăn. Bà xã cứ thắc mắc còn tui cứ thây kệ, qua năm nay thì không còn nữa chỉ nghe tiếng động của nhà trên khi làm gì lớn thôi.

Hạng B2
18/7/12
164
122
43
Nhắc mới nói, nhà em cũng có tiếng động như bi rơi, rùi lăn.
Híc, hỏi nhà tầng trên, họ bảo ko có làm gì gây tiếng động hết :(

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Nhắc mới nói, nhà em cũng có tiếng động như bi rơi, rùi lăn.
Híc, hỏi nhà tầng trên, họ bảo ko có làm gì gây tiếng động hết :(
Nhà em cũng hay nghe tiếng như kiểu viên bi rơi, không biết là do trẻ con ở tầng trên làm rơi bi thật hay 1 tiếng động của vật thể khác, như lâu lâu mới nghe 1 lần mà cũng ko thấy khó chịu lắm nên cũng ko để ý.

Status
Không mở trả lời sau này.