Tập Lái
12/6/07
30
0
0
RE: Tiếng đóng cửa sau xe Lancer (phành phạch)

cám ơn các bác đã chỉ giáo. có lẽ phải xem thử một chú gala khac giống mính xem có phành phạch thế ko. Nễu cũng vậy thì đành phải vui với e nó thôi.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Có dịp, bác ốp lai với hội Mitsu thế nào cũng có vài chiếc Gala cho bác so . Em cũng chả biết em Gala của em "Phạch phạch" hay "phập phập":D

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: lancer20
cám ơn các bác đã chỉ giáo. có lẽ phải xem thử một chú gala khac giống mính xem có phành phạch thế ko. Nễu cũng vậy thì đành phải vui với e nó thôi.
Nếu bác lancer20 ở Hà Nội thì hôm nào AE mình off-line
ở 2F Café trên đường Lê Văn Lương (ô-tô đỗ thoải mái, free-of-charge).

Tôi cũng chạy Gala 2.0, và cũng biết mấy bác nữa đang chạy em này, như bác Trusa, Ina, Hanoi2007, MinhHieu.

AE mình gặp nhau thì toàn là Gala 2.0, bác tha hồ mà thử. :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em nghĩ chuyện này là do độ dày của joint cửa và độ nặng của cái cửa quyết định . Bác về thử cái cửa tủ lạnh nghe biết liền hà . Lần đầu để cửa khg cho nhẹ , lần sau nhét chai nước , trứng gà vịt gì đó cho nó nặng :D Nghe tiếng dập 2 lần để phân biệt "đẳng cấp"

Hạng B2
13/12/05
352
4.837
93
51

Em thì chẳng quan tâm mấy đến phành phạch hay phịch phịch.
Ngồi lên xe chỉ đi thôi, máy móc ko hỏng, lốp còn hơi, điều hòa chạy là Ok.
Để ý làm gì cái đấy, xe LD bèo thì chỉ thế là ngon rồi, có gì sang năm mua xe khác cho vợ con, còn mình hết kiếp lái xe; nếu ko thì vẫn rong ruổi cả nhà trên cái gala 2.0 tiếng cửa kêu phạch phạch! :(

Tập Lái
12/6/07
30
0
0

chào bac Baosinh, bác cho cai hen hom nao may a e lancer20 ngoi voi nhau di, co gi thong tin giup toi vao email: [email protected] or SMS vao 0989 535388. Chay tren duong cu thay e lancer20 nao la nhu gap nguoi than y...hic

Hạng B1
15/5/07
53
0
0

Thứ bẩy này đi các bác. Hôm trước tôi đã hẹn bác baosinh rồi.

Tập Lái
12/6/07
30
0
0

oki mấy giờ các bác nhẩy ? cho xin cái địa chỉ quán

Hạng B1
15/5/07
53
0
0

2F Café trên đường Lê Văn Lương, 9h sáng các bác nhé

Trích đoạn: lancer20

oki mấy giờ các bác nhẩy ? cho xin cái địa chỉ quán

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

xe em 1.6 cũng bị hiện tượng nạy HỒi mới mua về thấy đóng cửa rất êm, còn dạo này mỗi lần đóng cứa phải nhẹ tay, k thì nghe phành phạch rất chát tai . Mỗi lần chở người lạ, họ xuống xe đóng cửa cái rầm, mình ngồi trong muốn chửi đổng một cái cho đỡ tức . Hôm rồi đi xe honda civic mới mua của thằng bạn thấy đóng cửa rất êm . Em cũng muốn đi khắc phục cái "phành phạch này". Em ở Sgòn, có bác nào có kinh nghịêm chỉ giáo dùm em .