Hạng B1
11/10/08
95
2
6
53
phamthanhtruc nói:
vậy vỏ Michelin và vỏ HanKook có giá ra sao vậy bác ?

Michelin thì em không biết, chắc các bác khác biết. Còn vỏ HanKook thì bữa vừa rồi em lên hẳn bộ mâm 17' + vỏ 235/60R17 của HanKook luôn, giá 1 cái là 2tr4.

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
nissanxtrail nói:
Chiếc Escape của mình không gắn ba ga mui nên không nghe hú. Xe Ford Everest 09 của người bạn mình có gắn ba ga mui chạy trên 60 km/h là nghe tiếng hú, sau này thấy khó chịu quá tháo ba ga ra thì hết tiếng hú

Xe em là Suzuki cũng từng khổ sở vì cái bệnh này mà không thể ngờ đến, khi gắn cái baga mui thì bị hú khi đạt tốc độ >60km/h, vào gâra tháo hết từ đầu đĩa đến 4 bánh xe kiểm tra bạc đạn... cũng không ra bệnh . Cuối cùng có người bạn mách, em mới chợt để ý nguyên nhân gây ra tiếng hú là do cái baga này !
Dọc theo các thanh giá đở của cái baga mui có khoảng trống rỗng bên trong, khi xe chạy tốc độ cao sẽ phát sinh ra cái tiếng hú có tần số cao (như cái loa Karaoke bị hú) khó xác định tiếng hú phát sinh từ thiết bị nào . Cách khắc phục là dùng băng keo dán lại các khe này thì hiện tượng hú hoàn toàn biến mất mà khỏi phải dở bỏ cái baga .

Tập Lái
26/7/09
5
0
0
Bác thay võ là xoong ngay

Michelin nhé

Đảm bảo SJC là hết hú

Hạng B2
10/1/07
293
1
0
www.otosaigon.com
Do baga mui đó Bác, xe mình cũng escape, trước đây chưa gắn baga mui chạy 100km/h không nghe tiếng hú, hôm Tết vừa rồi vì phải chở nhiều đồ, nên gắn thêm cái baga mui. Cứ chạy 70km/h trở lên là nghe tiếng sáo ở trên đầu. Thôi sống chung với lũ đi Bác.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Xe có tiếng hú ngoài những bệnh liên quan đến máy móc còn do các option gắn thêm là baga mui và vè che mưa. Vè che mưa không thiết kế khí động học là tạo tiếng hú kinh khủng nhất:):)

Hạng F
8/8/06
6.453
20.788
113
40
F1racer nói:
Xe có tiếng hú ngoài những bệnh liên quan đến máy móc còn do các option gắn thêm là baga mui và vè che mưa. Vè che mưa không thiết kế khí động học là tạo tiếng hú kinh khủng nhất:):)

Chính xác đó các bác,thứ 7 và chủ nhật vừa rồi em đi Châu Đốc bằng có Ford Escape gắn thêm Bagamui va Che mưa.Từ vận tốc khoảng 70Km/h là nghe tiếng hú gió kinh khủng luôn.

Tập Lái
7/10/09
17
0
0
Thanks anh em nhiều. Chắc là mình tháo cai baga ra coi thử tình hình có khá hơn không?

Không biết tháo cái baga đó ra thì có cần phải luu ý điểm gì không?

Hạng D
23/10/04
2.240
1.885
113
Xe Esc lúc chưa gắn baga mui thì đi bình thường, giờ gắn baga mui, đi nhanh một tí, ghe tiếng gió hú, mà không phải lúc nào cũng hú liên tục nên khả năng do lốp là ít, khả năng do baga nhiều hơn. Baga để không không chở đồ cũng hú.
Innova thằng bạn cũng bị vậy, tiếng hú gió...

Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Xe em là Suzuki cũng từng khổ sở vì cái bệnh này mà không thể ngờ đến, khi gắn cái baga mui thì bị hú khi đạt tốc độ >60km/h, vào gâra tháo hết từ đầu đĩa đến 4 bánh xe kiểm tra bạc đạn... cũng không ra bệnh . Cuối cùng có người bạn mách, em mới chợt để ý nguyên nhân gây ra tiếng hú là do cái baga này !
Dọc theo các thanh giá đở của cái baga mui có khoảng trống rỗng bên trong, khi xe chạy tốc độ cao sẽ phát sinh ra cái tiếng hú có tần số cao (như cái loa Karaoke bị hú) khó xác định tiếng hú phát sinh từ thiết bị nào . Cách khắc phục là dùng băng keo dán lại các khe này thì hiện tượng hú hoàn toàn biến mất mà khỏi phải dở bỏ cái baga .
Bác chụp hình cái baga của bác xem bác dán băng keo kiểu gì cho hết tiếng hú, cái baga của mình chạy tốc độ cao tiếng gió hú nghe to quá lên đang tìm cách khắc phục, muốn tham khảo bác để xử lý