Tập Lái
24/3/24
9
2
3
33
Chào các bác, nhà em có chiếc Kia Soul 2009, gần đây xe có hiện tượng nếu đi nóng máy, dừng xe tắt máy rồi mở lại khóa điện động cơ sẽ kêu cành cạch rất to rồi nhỏ dần, sau đó sẽ ngắt rơle gì đó tạch 1 cái rồi hết, xe em có độ smart key, tiếng kêu giống như tiếng đánh lửa vậy. Sau khi hết, để máy nguội sẽ nổ máy bình thường. Các bác ai có chuyên môn, kinh nghiệm có thể bắt bệnh giúp em với ạ. Em cảm ơn.

Em gửi kèm video quay hiện tượng đó ạ.

Tiếng kêu cành cạch ở động cơ Kia Soul 2009 khi tắt máy rồi mở lại khóa điện
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.589
22.250
113
Pháp
Nghe rỏ kiểu này tìm cũng không khó lắm . Nghe có vẻ 1 cái mô tơ điện nào đó như họng ga điện hoặc bơm khí tạo tiếng kêu
Đồ độ chính hãng,em cũng không độ.:):)

Còn chứng năng dộ smarkey thì khả năng "mòn khi đề" khá cao, do đó em không muốn dính sâu vào các xe độ là vì lý do đó
Đối với em, máy chưa độ khám bệnh đủ chết rồi, đừng nói máy độ tứ tung, hàng .. không rỏ nguồn gốc (em dịch là made in RPC)
Vậy bác có dám về phần smartey, phần đề hay cảm biến Trục cam, chưa nói đến cảm biến nhiệt máy, cảm biến nướ máy, ngay cả bình điện yếu... ôm xe nầy, thú thật, em không dám đưa ý kiến. Tuỳ bác thôi

Còn bác chủ thớt độ phải báo, thay gì, làm gì, chế gì, đừng đem mấy đồ không rỏ nguồn gốc mà bắt test là tiếng .. à mà thôi, (vì á rập em biết tí ti ...)

Tập Lái
24/3/24
9
2
3
33
Nghe rỏ kiểu này tìm cũng không khó lắm . Nghe có vẻ 1 cái mô tơ điện nào đó như họng ga điện hoặc bơm khí tạo tiếng kêu
Dạ cảm ơn bác, liệu có phải do hệ thống điện chập chờn gì đó không ngắt hết điện khi động cơ dừng gây ra không ạ?

Tập Lái
24/3/24
9
2
3
33
Đồ độ chính hãng,em cũng không độ.:):)

Còn chứng năng dộ smarkey thì khả năng "mòn khi đề" khá cao, do đó em không muốn dính sâu vào các xe độ là vì lý do đó
Đối với em, máy chưa độ khám bệnh đủ chết rồi, đừng nói máy độ tứ tung, hàng .. không rỏ nguồn gốc (em dịch là made in RPC)
Vậy bác có dám về phần smartey, phần đề hay cảm biến Trục cam, chưa nói đến cảm biến nhiệt máy, cảm biến nướ máy, ngay cả bình điện yếu... ôm xe nầy, thú thật, em không dám đưa ý kiến. Tuỳ bác thôi

Còn bác chủ thớt độ phải báo, thay gì, làm gì, chế gì, đừng đem mấy đồ không rỏ nguồn gốc mà bắt test là tiếng .. à mà thôi, (vì á rập em biết tí ti ...)
Dạ em cũng nghĩ do smart key độ nên hệ thống điện chập chờn ở đâu đó không ngắt hết điện ạ. Xe độ do chủ cũ độ chứ em cũng muốn về nguyên bản bàn không có đồ. Xe chỉ độ màn hình android và đề nổ start stop, em mua mấy năm rồi vẫn bình thường, bây giờ mới sinh bệnh nên không biết nguyên nhân ạ.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.289
113
Tel : 0949999684 .
Dạ cảm ơn bác, liệu có phải do hệ thống điện chập chờn gì đó không ngắt hết điện khi động cơ dừng gây ra không ạ?
Khi anh off chìa sẻ có một số chi tiết chạy về vị trí ban đầu. Khả năng cao là nó hư hỏng không hoàn thành .Mang garage tạo ban này đơn giản mà .

• Like
Reactions: Mr.Hoang