Chào các anh ở diễn đàn. Chủ đề này tôi muốn chia sẻ một thông tin liên quan đến âm thanh lạ ở khoang lái Ranger Wildtrak.
Không biết những bác tài đi ranger wildtrak có gặp tình trạng nghe âm thanh nhỏ...đại loại cọt kẹt..cạch cạch phát ra gần chỗ vô lăng/ hoặc ngay hộc gió. Âm thanh nhỏ thôi, cường độ khác nhau, nhưng rất khó chịu, kiểu như là lên dây cót vậy. Xe mình đã chạy được 4 năm, gần đấy khoảng 6 tháng xuất hiện âm thanh như vậy. Trên Tab lô không có hiển thị cảnh báo gì cả.

Ai có kinh nghiệm chia sẻ mình nhé.

Cám ơn các anh em ở diễn đàn.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Xe a có gắn thêm gì mà thợ tháo lắp tap lô?

Hạng B2
9/4/07
175
546
93
Xe em cũng kêu cọt cọt như bác, thậm chí tắt máy nó còn kêu. Vô hãng thì phát hiện cục điều khiển quạt gió bị hư. Thay xong thì hết hiện tượng đó. Bác kiểm tra lại xem có phải trường hợp này không?

Tập Lái
2/7/19
2
0
1
34
Chào các anh ở diễn đàn. Chủ đề này tôi muốn chia sẻ một thông tin liên quan đến âm thanh lạ ở khoang lái Ranger Wildtrak.
Không biết những bác tài đi ranger wildtrak có gặp tình trạng nghe âm thanh nhỏ...đại loại cọt kẹt..cạch cạch phát ra gần chỗ vô lăng/ hoặc ngay hộc gió. Âm thanh nhỏ thôi, cường độ khác nhau, nhưng rất khó chịu, kiểu như là lên dây cót vậy. Xe mình đã chạy được 4 năm, gần đấy khoảng 6 tháng xuất hiện âm thanh như vậy. Trên Tab lô không có hiển thị cảnh báo gì cả.

Ai có kinh nghiệm chia sẻ mình nhé.

Cám ơn các anh em ở diễn đàn.
Con xe WT của em cũng bị nữa cụ àh. Cứ đi đường sóc là nó kêu ót ét. Em đánh lái qua lại chạy 20km là nó cũng kêu như cụ. Đâu đó ở hộc đựng đồ hay ở vô lăng...E tìm quài mà chưa biết bị như thế nào, em rầu luôn. Hic hic