Hạng C
19/4/19
594
540
96
40
Bác vào hãng họ sẽ chình lại cục cao su gì đó ở bánh trước. Xe mình city ghẻ cũng từng bị phải điều chỉnh 2 lần.

Hạng C
25/5/11
903
600
93
1 ví dụ cho bác tham khảo: Trước tôi đi vios g 2013, đến 2014 xe được khoảng > vạn. Khi lùi xe vào cổng, hoặc khi vào cua đi chậm, có tiếng kêu lục cục rất nhỏ ở phía trước bên lái. Vào 3s của Mỹ Đình, ktv đi thử xác định có tiếng kêu, siết lại ốc ác các kiểu nhưng vẫn không hết, kết luận cứ đi thêm thơid gian xem sao. Sau tôi vào 3s Vĩnh Phúc, kỹ thuật viên đi thử xác định có tiếng kêu ( cậu KTV trước làm ở 3s Thanh Xuân-HN, nên chắc có kinh nghiệm). Xác định cuối cùng: Giảm sóc trước bên lái; tháo ra lắc thì Ty hơi dơ, nên phát sinh tiếng kêu. Thay giảm sóc thì Hết.

Tập Lái
27/9/22
7
0
1
35
Tiếng do thắng nó khác tiếng "cục" Bạn tả.
K/t Joint In của h/t lái nhé!
Bạn có thể xem comment của Mình trong bài "...những dấu hiệu khi mua xe cũ" Nó có đề cập.
Thanks bác, nếu bị chỗ thanh Joint thì em nghĩ nó phải bị liên tục khi đánh lái chứ bác nhỉ, đăng này nó chỉ bị đúng lần đầu xong thôi. Ý bác nói có phải cái khớp join chỗ trục lái kiểu như khớp các đăng lắp sau chỗ mô tơ trợ lực lái phải ko ạ

Attachments

Tập Lái
27/9/22
7
0
1
35
1 ví dụ cho bác tham khảo: Trước tôi đi vios g 2013, đến 2014 xe được khoảng > vạn. Khi lùi xe vào cổng, hoặc khi vào cua đi chậm, có tiếng kêu lục cục rất nhỏ ở phía trước bên lái. Vào 3s của Mỹ Đình, ktv đi thử xác định có tiếng kêu, siết lại ốc ác các kiểu nhưng vẫn không hết, kết luận cứ đi thêm thơid gian xem sao. Sau tôi vào 3s Vĩnh Phúc, kỹ thuật viên đi thử xác định có tiếng kêu ( cậu KTV trước làm ở 3s Thanh Xuân-HN, nên chắc có kinh nghiệm). Xác định cuối cùng: Giảm sóc trước bên lái; tháo ra lắc thì Ty hơi dơ, nên phát sinh tiếng kêu. Thay giảm sóc thì Hết.
Em chỉ bị lần đầu khi đỗ xe lâu lúc lùi đánh lái thôi ạ, còn sau đó di chuyển kể cả đi chậm hay nhanh mà đánh lái thì không có tiếng gì cả, thanks bác ạ. Em cũng xem lại coi sao

Tập Lái
27/9/22
7
0
1
35
Kiểm tra rotuyn thôi bác, em đã từng bị. Nếu không vào nói thợ xả hết phần bánh trước kiểm tra caosu xem có chỗ nào bị nứt/bể không, mấy cái cao su này khó chịu cực kỳ, nhiều lúc phải soi thật kỹ mới thấy. Mà xe bác còn bảo hành mà, mang vào hãng đi cho chắc
Vâng, thanks bác. Em cũng sắp bảo dưỡng 1 vạn, nên vào nhờ hãng họ xem qua coi sao

Tập Lái
27/9/22
7
0
1
35
à , bác mở khóa vô lăng chỉnh hướng lại và siết chặt lại thử xem. Con attrage cũ của e do em toàn đánh lái 1 tay nên 1 thời gian nó rơ khóa vô lăng cũng ra tiếng kêu khực nhỏ.
bác gửi em xin hình ảnh được ko ạ, em lái mới nên chưa rõ nhiều, thanks bác

Hạng B2
21/12/09
132
92
28
Em thấy xe nào cũng kêu mà, bác chạy bình thường thôi đừng để ý mấy chuyện đó mà phân tâm khi lái xe.

Tập Lái
30/9/22
2
0
1
Q.9
@Brave Man xe em cũng bị giống pác, Inovar đời 2008, đậu lâu đánh lái ra khỏi chuồn nghe kều "uột ~"... sau đó đánh lái thoải mái không nghe kêu nữa. Xe pác tìm ra nguyên nhân share giúp nhé, thanks~..

Tập Lái
4/8/19
12
7
3
34
xe em cũng bị mà không tìm ra nguyên nhân, giờ chấp nhận sống chung luôn ha ha