Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
còn ko nhanh để số dt để bác vancanh chữa kìa bác CHủ

Tập Lái
22/1/14
29
10
0
vancanhspkt nói:
BÁC ĐỂ SỐ ĐT LẠI ĐI, LÚC NÀO EM ĐI LÀM XE GẦN ĐÓ, EM GỌI ĐIỆN VÀO XEM CHO BÁC. ĐẢM BẢO HẾT BỆNH
cám ơn cả nhà nhiều lắm

Tập Lái
22/1/14
29
10
0
QLee2014 nói:
Motuer quạt gió máy lạnh bị dơ!
hì, do nóng lòng nên vội chạy về garage quen ở Mỹ Tho, rồi bắt đầu tìm hiểu căn bệnh như sau:
1. Kiểm tra dây curoa, do mới thay nên ok, không bị chùng hay gì hết . . . .
2. Tháo bung dàn lạnh ra vệ sinh tổng quát, tiện thể bơm nhớt lạnh và bơm ga . . . phát hiện quạt gió kên kít kít, nguyên nhân khi mở máy lạnh (mở tốc độ quạt gió) thì chạy nghe tiếng rì rì, rít rít . . . .
Ở Mỹ Tho thì không bán quạt gió cho dàn lạnh, alo khắp nơi thì chỉ có cửa hàng Dương Gia Q5 bán 2.5 triệu ?????
Cả nhà cho hỏi có chổ nào bán rẻ hơn không ?
Và xe lại không có lọc gió cho máy lạnh nữa, hỏi thì 300k/cái ?

Hạng D
3/9/08
4.594
47.208
113
Chắc chắn là kêu do thiếu dầu ngay vị trí quạt lồng sóc máy lạnh, vặn số 1 là bị kêu, vặn số 3 hết kêu. Tắt quạt cũng kg kêu, chả phải bị dây curoa đâu bác ơi, xe em trước đây bị ychang vậy.
Giải pháp là tra dầu mỡ vào gít bạc của quạt, nhưng được 1 time sau là kêu tiếp thôi. Xe đi sau 30k là hay kêu vụ này.

Tập Lái
22/1/14
29
10
0
hoadat nói:
Chắc chắn là kêu do thiếu dầu ngay vị trí quạt lồng sóc máy lạnh, vặn số 1 là bị kêu, vặn số 3 hết kêu. Tắt quạt cũng kg kêu, chả phải bị dây curoa đâu bác ơi, xe em trước đây bị ychang vậy.
Giải pháp là tra dầu mỡ vào gít bạc của quạt, nhưng được 1 time sau là kêu tiếp thôi. Xe đi sau 30k là hay kêu vụ này.
....................
ui, đúng thế đấy pác vì khi tháo bung ra vệ sinh, lấy tay quay quạt lòng sóc máy lạnh (còn gọi là Mô tơ quạt dàn lạnh) thì nghe kêu kít kít vì trước đây nếu tắt đi thì không nghe.

Sau khi tra dầu mỡ thì vẫn nghe, mấy pác thợ nói vì trước đây khô dầu mỡ và để lâu nên bị ma sát tạo ra tiếng kêu, giờ mới tra dầu mỡ nên cần thời gian, nhưng về lâu dài vẫn phải thay đấy

Pác biết chổ nào bán Mô tơ quạt dàn lạnh này không ?