Hạng C
20/3/08
860
4
18
RE: Tiếng máy isuzu nghe hay or dở

Trích đoạn: dawmgoodman

Dưng mà bác V12 dùng công nghệ Cumming thì bớt kêu la hơn rồi nhỉ :D
em đâu dám bác,em chỉ đi tỉm một tiếng nói đồng cảm với tiếng máy xe mình thôi mà:)

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Vụ đồng cảm bác đừng lo, mấy bác trong box isuzu này khoái tiếng nó lắm, nhất là ngài chủ tịch đấy. Đi xe nghe cạch cạch có cái khoái của nó chứ. Như Vespa đó, nếu nó không phành phạch, panh panh chắc cũng còn ít bác ngó ngàng :D

Tập Lái
27/8/08
38
0
0

Tớ kết nhất slogan Isuzu : Always beside you

Hạng C
20/3/08
860
4
18

ít ra thì cũng có các bác đồng cảm với em,em xin vô vàn cảm ơn,xe em nó cũng đỡ tui thân:)

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

Trích đoạn: CUMINV12

Trích đoạn: viet thang 318i

hix. xe máy dầu mà tiết kiệm là thế đấy bác ạh. đc cái này thì mất cái khác thôi. nhưng đó là đặc trưng của dòng isuzu rồi bác ạh. thằng Vinaxuki máy dầu cũng thế mà;)
em không hiểu ý bác,có phải ý bác là tiết kiệm quá sinh ra rốc máy phải không bác.Còn về Vinaxuki làm sao so sanh được với isuzu hả bác,xe tải Vinaxuki chạy ngang qua em tưởng trong máy của nó bị long một bộ phận nào đó,nghe nhức cả đẩu,nhưng isuzu tiềng máy tuy có kêu to,nhưng nghe kĩ thì rất nhịp nhàng và đều đặn.
ko bác ạh. theo nguyên lý hoạt động của động cơ đốt trong (diezel) thì nếu muốn có cùng một công suất tỷ lệ với dung tích xi lanh lớn mà dùng ít nhiên liệu thì trong quá trình nén, động cơ cần phải tạo dc một áp suất lớn hơn và tất nhiên, để tạo ra áp suất lớn đó thì động cơ phải sinh ra một tiếng ồn lớn hơn. còn việc em so sánh với vinaxuki vì VinaX cũng ít hao dầu ơn các dòng xe có cùng dung tích;)

Tập Lái
26/5/08
24
0
0
32

em cũg thấy hay hay đếy chứ :)

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Có nhiều người than phiền về tiếng ồn của Isuzu nhất là nhưng người không thích Isuzu! ( xem trong box Isuzu có bài viết về vấn đề này)

Theo mình biết Isuzu đời sau này cải tiến cách âm khá tốt, nếu thích, các bạn cứ hỏi đại lý để lắp thêm những tấm cách âm này.

Trích đoạn: CUMINV12

hình như cái phê của máy dầu nói chung và máy của isuzu nói riêng có lẽ ít người hiểu,người Vietnam ta thì đa xu hướng,vừa muốn hoàng tráng,hầm hố như xe Mẽo,vừa sang trọng lich lãm như xe châu âu,lại muốn thêm cái tính tiểt kiệm bền bỉ của xe nhật.Cho nên em bị bạn bè nói em là lập dị là quái đản khi nói tiếng ồn của máy dầu nghe cũng hay,không có người đồng cảm với mình cũng buồn thật các bác nhẩy.:(

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh

Nguyên lý hoạt động của động cơ diezen là nhiên liệu được kích nổ
để sinh công dưới áp suất rất cao nên tạo ra tiếng nổ rất đặc trưng
của loại động cơ này. So với động cơ chạy bằng xăng nó không êm bằng
nhưng hiện nay các nhà sản xuất đã áp dụng nhiều công nghệ tiên tiến
nên đã khắc phục được nhiều nhược điểm của nó. Thời điểm hiện nay
nên xài động cơ dầu vì rất có lợi cho ngân sách gia đình các bác ạ

Hạng B2
2/5/08
209
0
0
30
www.softvnn.com

Được cái này thì mất cái kia, nếu muốn êm thì hao tiềnvì giá xăng, muốn ăc chắc mặc bền thì chọn Hi-lander là đúng nhất. Chi phí sử dụng thấp, kiểu dáng "đẹp rạng ngời mà không chói lóa, bóng bẩy mà không phô trương" [8D]

Ngoài lề: dạo này con Hi-lander 2004 của dượng em sao nghe tiếng rít kinh quá, cứ như cửa bị hở ấy[&:]