Hạng B2
21/4/08
199
0
0
kính các Bác
Tôi ra cái chủ đề này nhằm với mong muốn chấm dứt cái tình trạng: bàn, bàn, và bàn , chứ không phải để các bác vào đây nói lăng nhăng.
Hội Jeep( theo quan điểm Em) là những người yêu Jeep.....mạnh mẽ, phong trần. Thích thì tụ tập lại chơi bời cho nó vui thế thôi.còn không thì biến.
E không chủ ý bầu ai làm hội trưởng cả, gặp mặt nhau bàn bạc, nói thẳng theo dúng tinhthan Jeep
Mong mọi nguời d8ừng viếp tiếp chủ đề này nữa

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
robert hai nói:
kính các Bác
Tôi ra cái chủ đề này nhằm với mong muốn chấm dứt cái tình trạng: bàn, bàn, và bàn , chứ không phải để các bác vào đây nói lăng nhăng.
Hội Jeep( theo quan điểm Em) là những người yêu Jeep.....mạnh mẽ, phong trần. Thích thì tụ tập lại chơi bời cho nó vui thế thôi.còn không thì biến.
E không chủ ý bầu ai làm hội trưởng cả, gặp mặt nhau bàn bạc, nói thẳng theo dúng tinhthan Jeep
Nếu bác chỉ nhắn nhủ vỏn vẹn như trên thì.........Cái này em CÓ.....khi nào bác ránh alo bọn em cái nhé....bác đã có số em rồi....

Hạng B2
26/6/10
277
0
0
www.jeepvietnam.com
robert hai nói:
kính các Bác
Em tính trã lời bài diễn văn của anh dp.phu mà Anh Hải đã nói vậy thì thôi vậy.
Khi nào đi nhớ nhắn thầy trò em đi cùng nha .

Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Khá bất ngờ khi vào đọc phản hồi của anh Robert Hải, cũng đọc rõ ý anh Hải là đừng viết tiếp chủ đề này nữa nhưng vì mình là người phản hồi hơi nhiều từ đầu chủ đề đến giờ (5/22 phản hồi của 12 thành viên viết bài trả lời xét về số lượng bài phản hồi và bài viết dài nhất xét về tổng số chữ trong bài viết) nên cũng hơi nhột và muốn có một phản hồi cuối cùng làm rõ quan điểm của mình với anh Robert Hải:

- Không biết có phải anh Robert Hải có chủ ý nói mình là người "vào đây nói lăng nhăng" hay không vì anh Robert không nói rõ nên mình hiểu theo 2 khả năng:

+ Tất cả các bác phản hồi trong chủ đề này đều là "vào đây nói lăng nhăng": nếu vậy thì thiết nghĩ ngay từ đầu khi tạo chủ đề thì anh Hải nên khóa hẳn chức năng trả lời bài viết lại (nếu không khóa được thì vẫn có thể yêu cầu mod nhờ mod khóa lại được mà), hoặc chỉ đơn thuần là ghi rõ dòng chữ "MỌI NGƯỜI VUI LÒNG KHÔNG PHẢN HỒI LẠI BÀI VIẾT NÀY". Nếu rõ ràng như vậy không chỉ có mình mà những người khác vào đọc cũng chẳng có ai phản hồi làm gì, trừ những bác cố tình chọc phá. Hay cũng có thể bác Hải cũng có ý ghi như vậy nhưng lúc post bài bị lỗi mất đi nội dung này thì cũng có thể, vì thấy cuối chủ đề có câu dang dở "Tôi xin" nên cũng không rõ là xin đừng phản hồi, hay xin phản hồi, hay xin gì khác... nên người đọc dễ hiểu nhầm (bác Hải thông cảm, đúng là câu cuối này em hơi bắt bẻ về câu chữ).

+ Chỉ có vài bác phản hồi trong chủ đề này đều là "vào đây nói lăng nhăng": nếu vậy thì mình lại thấy có vẻ như bác Hải càng chỉ đích danh mình, bởi vì trong 12 thành viên viết 22 bài phản hồi thì có thể thấy:
> 5 thành viên có quan điểm ủng hộ bác Robert Hải: phamthach, vitieubaoos, SGN, VNJEEP, robert hai
> 2 thành viên có quan điểm phản biện bác Robert Hải: TUANDANG và dq.phu
> 1 thành viên có quan điểm nhưng đã xóa: minhchaustudio
> 2 thành viên không tỏ rõ quan điểm, chỉ vào nhận xét vui chơi về bài viết, tạm gọi là "vào đây nói lăng nhăng" như từ của bác Robert Hải" juanle và PhanGL
> 2 thành viên có quan điểm riêng: URAL 375D và ducreddoor

Nêu dẫn chứng cụ thể như vậy để thấy rằng việc mình hiểu bác Robert Hải chỉ đích danh mình hay 7 thành viên không cùng quan điểm "vào đây nói lăng nhăng" là cũng có căn cứ của mình. Nếu đúng như vậy thì mình thì tự nhận xét (và cũng đã có ghi rõ tại mỗi bài viết) là chỉ phản biện mang tính xây dựng, chứ không chửi bới, xuyên tạc, hay xách mé ai cả, vì những gì trao đổi đều có nêu rõ đích danh người mình phản biện cũng như những thông tin, dữ kiện dẫn chứng.

+ Nếu bác Robert Hải chỉ muốn tập hợp những anh em cựu trào (hay nhờ bác Tuấn Đăng tập hợp) thì thiết nghĩ box Chi hội JFC không phải là kênh đưa tin duy nhất, mà còn có thể sms hay điện thoại nhờ bác Tuấn Đăng tập hợp, thì kết quả sẽ nhanh hơn nhiều và cũng không có những người "vào đây nói lăng nhăng" làm mất lòng bác. Vì vốn box Chi hội JFC vốn không thuộc sở hữu hay thuộc quyền sở hữu độc quyền của Hội Saigon Jeep nên mọi thành viên đăng ký nick của OS đều có quyền vào đọc bài và đăng bài phản hồi, nếu bài viết đó không khóa chức năng trả lời, hoặc chủ bài viết không yêu cầu đừng phản hồi (mà người đọc không phản hồi cũng vì lịch sự chứ không phải vì bắt buộc).

+ Mình thì cũng như bác, không chủ ý bầu ai làm hội trưởng, hội phó gì cả (ít ra là về mặt công khai trên diễn đàn, chỉ trừ trường hợp đùa giỡn với bác Ong Ba và VNJEEP không tính) và cũng "Thích thì tụ tập lại chơi bời cho nó vui thế thôi.còn không thì biến" (nhưng em từ lúc tập tễnh tụ tập chơi bời với anh em Hội Saigon Jeep mới, vì lúc em vào thì không còn ai là cũ thì em vẫn chưa có dịp được tụ tập hay diện kiến với bác, có thể là thời quan qua bác bận rộn công việc gia đình như đã nói, chứ không phải em không muốn tụ tập chơi bời với bác); và em cũng giống bác "gặp mặt nhau bàn bạc, nói thẳng theo dúng tinhthan Jeep" chứ không nhất thiết gì phải giấu mặt sau bàn phím ảo để trả treo nhau (chỉ không biết bác có đồng ý cho gặp mặt khi có dịp không, hay cho rằng em chỉ là hậu sinh không phải cựu trào không đáng gặp, hay em chỉ là thành viên online OS, chẳng phải hội viên của Hội Saigon Jeep...). Em thì rút kinh nghiệm sau chủ đề này, chỉ dám gặp bác sau khi bác cho phép, chứ không đường đột đến gặp bác (nếu có dịp, ví dụ như Hội Saigon Jeep cũ & mới họp mặt) thì lại bẽ bàng.

Mong bác Robert Hải thứ lỗi vì đã đăng bài phản hồi cuối cùng này sau khi đã biết rõ bác muốn mọi nguời đừng viếp tiếp chủ đề này nữa, nhưng em không làm gì ngoài mục đích làm rõ thêm thông tin; và cũng mong các bác khác cũng đừng viết bài phản hồi lại bài viết này của mình. Riêng bác VNJEEP nếu đã định trả lời bài viết trước của mình thì cũng có thể pm riêng cho mình, hoặc tạo topic khác thảo luận với nhau, chẳng hạn như topic "Bàn tiếp về bài viết Tiếng nói của những thành viên đầu tiên của saigon Jeep" hay topic "Thảo luận riêng giữa VNJEEP và DQ.PHU" :D do bác làm chủ topic chẳng hạn, thì có lẽ cũng được, vì không vi phạm nội quy của OS và ý nguyện của bác Robert Hải đâu bác ạ (nếu bác VNJEEP còn nhã ý).

robert hai nói:
kính các Bác

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Gui bác Robe
Bác đã mở thớt ra, có tiếng nói liên quan đến Jeep thì mọi người phản hồi lại có thế thôi. Chứ thớt này của bác thì bác tha hô mà chỉnh hoạc góp ý ...

em xóa đây như đã nói.
mới tâm sự tí chó đã sủa rồi. im mồm đi, sủa lung tung chủ ló vả cho vỡ mõm bây giờ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/6/10
277
0
0
www.jeepvietnam.com
Có cái comment này hay quá mấy anh ơi.

Chứ cái mà ngồi đầu tư time để viết hàng đồng chữ để trở thành tiến sỹ văn học thì em chịu !!!
em xin phép Anh vinh1969 cho phép em trích dẫn qua đây để mọi ngừoi cùng đọc

""dẹp mịa cái hội lày là vừa ....mịa léo thằng lào chịu nhịn thằng lào bầu làm chó giề toàn thấy phe cánh kg sao bầu.xin lổi các bác.nếu em có gì sơ xuất.mụốn gề thì CHƠI nói ít hiểu nhiều.chưa thằng nào ngán thằng nào....""
em xin hết ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/1/11
38
0
0
robert hai nói:
Kính Thưa Các Bác
Kể từ cuộc gặp mặt thành lập hội Sai gon Jeep, sau đó là chuyến đi Thác mai , thấm thoát cũng đã được 2 năm.
Thời gian qua, do bận việc gia đình nên tôi không tham gia các hoạt động của hội được nhưng vẫn thường xuyên theo dõi diễn đàn.
Gần đây nội bộ Saigon Jeep có quá nhiều chuyện không hay xảy ra do các thành viên mới sau này tạo ra. Tôi nghĩ, hội là tập hợp những người đam mê jeep, đam mê vẻ phong trần, đam mê tính kỹ thuật hoàn hảo mà các nhà sản xuất tạo ra nó., mọi người gặp nhau để xả stress sau những bon chen của cuộc sống.
Vậy mà các Bác sau này đã biến nó để thành nơi chưởi bới nhau, thật quá đáng.
@ và cũng vài lời tới các Mợ nhà ta: như đã nói trên đây là sân chơi của đấng mày râu, những người đam mê và hiểu biết về jeep, vậy mà các mợ cũng tham gia, chưởi bới.Nhìn trên hình thì tuổi các mợ cũng còn ít, nhan sắc thì thôi rồi..
Thật là buồn cho những đấng mày râu có các bà vợ như vậy.
Tôi nghĩ đã đến lúc những cựu trào phải lên tiếng:
Nhờ Bác Tuấn Đăng Tập hợp những Anh Em cựu trào, những thành viên đầu tiên như là: Tuan Đăng, Bác Ural, Bác Phương, Vitieubao...... cho một cái địa diểm, thời gian để giải quyết dứt điểm chấm dứt loạn 12 sứ quân
Thân chào .

Tôi xin
Den xau nhu thi No ma con duoc nan tuong nua la.Ai doi lai di che nhan sac cua phu nu nhu vay.Chua thay mat bac Rober hai bao gio.Chac gioi tinh cua bac la mac vay ngoi dai roi.
May nay chua cai phan mem thanh ra viet khong co dau.nho Duc danh dau ho anh.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
haWrangler nói:
robert hai nói:
Kính Thưa Các Bác
Kể từ cuộc gặp mặt thành lập hội Sai gon Jeep, sau đó là chuyến đi Thác mai , thấm thoát cũng đã được 2 năm.
Thời gian qua, do bận việc gia đình nên tôi không tham gia các hoạt động của hội được nhưng vẫn thường xuyên theo dõi diễn đàn.
Gần đây nội bộ Saigon Jeep có quá nhiều chuyện không hay xảy ra do các thành viên mới sau này tạo ra. Tôi nghĩ, hội là tập hợp những người đam mê jeep, đam mê vẻ phong trần, đam mê tính kỹ thuật hoàn hảo mà các nhà sản xuất tạo ra nó., mọi người gặp nhau để xả stress sau những bon chen của cuộc sống.
Vậy mà các Bác sau này đã biến nó để thành nơi chưởi bới nhau, thật quá đáng.
@ và cũng vài lời tới các Mợ nhà ta: như đã nói trên đây là sân chơi của đấng mày râu, những người đam mê và hiểu biết về jeep, vậy mà các mợ cũng tham gia, chưởi bới.Nhìn trên hình thì tuổi các mợ cũng còn ít, nhan sắc thì thôi rồi..
Thật là buồn cho những đấng mày râu có các bà vợ như vậy.
Tôi nghĩ đã đến lúc những cựu trào phải lên tiếng:
Nhờ Bác Tuấn Đăng Tập hợp những Anh Em cựu trào, những thành viên đầu tiên như là: Tuan Đăng, Bác Ural, Bác Phương, Vitieubao...... cho một cái địa diểm, thời gian để giải quyết dứt điểm chấm dứt loạn 12 sứ quân
Thân chào .

Tôi xin
Den xau nhu thi No ma con duoc nan tuong nua la.Ai doi lai di che nhan sac cua phu nu nhu vay.Chua thay mat bac Rober hai bao gio.Chac gioi tinh cua bac la mac vay ngoi dai roi.
May nay chua cai phan mem thanh ra viet khong co dau.nho Duc danh dau ho anh.

em không bỏ dấu nữa, nhưng sẽ thông dịch cho thui...

Đến xấu như Thị Nở mà còn được tạc tượng nữa là. Ai đời lại đi chê nhan sắc của phụ nữ như vậy. Chưa thấy mặt bác Robert Hải bao giờ. Chắc giới tính của bác là mặc váy ngồi đái rồi.

Tập Lái
19/11/10
6
0
0
PhanLGL nói:
Dau hay, rất hay
anh ko ngờ dau ốm nghỉ ở nhà làm mà đầu óc rất sáng suốt
Mia chốn thấy mia bên vietnamjeep