Hạng B2
21/4/08
199
0
0
Kính Thưa Các Bác
Kể từ cuộc gặp mặt thành lập hội Sai gon Jeep, sau đó là chuyến đi Thác mai , thấm thoát cũng đã được 2 năm.
Thời gian qua, do bận việc gia đình nên tôi không tham gia các hoạt động của hội được nhưng vẫn thường xuyên theo dõi diễn đàn.
Gần đây nội bộ Saigon Jeep có quá nhiều chuyện không hay xảy ra do các thành viên mới sau này tạo ra. Tôi nghĩ, hội là tập hợp những người đam mê jeep, đam mê vẻ phong trần, đam mê tính kỹ thuật hoàn hảo mà các nhà sản xuất tạo ra nó., mọi người gặp nhau để xả stress sau những bon chen của cuộc sống.
Vậy mà các Bác sau này đã biến nó để thành nơi chưởi bới nhau, thật quá đáng.
@ và cũng vài lời tới các Mợ nhà ta: như đã nói trên đây là sân chơi của đấng mày râu, những người đam mê và hiểu biết về jeep, vậy mà các mợ cũng tham gia, chưởi bới.Nhìn trên hình thì tuổi các mợ cũng còn ít, nhan sắc thì thôi rồi..
Thật là buồn cho những đấng mày râu có các bà vợ như vậy.
Tôi nghĩ đã đến lúc những cựu trào phải lên tiếng:
Nhờ Bác Tuấn Đăng Tập hợp những Anh Em cựu trào, những thành viên đầu tiên như là: Tuan Đăng, Bác Ural, Bác Phương, Vitieubao...... cho một cái địa diểm, thời gian để giải quyết dứt điểm chấm dứt loạn 12 sứ quân
Thân chào .

Tôi xin

Hạng B2
18/5/09
250
0
0
www.otosaigon.com
robert hai nói:
Kính Thưa Các Bác
Kể từ cuộc gặp mặt thành lập hội Sai gon Jeep, sau đó là chuyến đi Thác mai , thấm thoát cũng đã được 2 năm.
Thời gian qua, do bận việc gia đình nên tôi không tham gia các hoạt động của hội được nhưng vẫn thường xuyên theo dõi diễn đàn.
Gần đây nội bộ Saigon Jeep có quá nhiều chuyện không hay xảy ra do các thành viên mới sau này tạo ra. Tôi nghĩ, hội là tập hợp những người đam mê jeep, đam mê vẻ phong trần, đam mê tính kỹ thuật hoàn hảo mà các nhà sản xuất tạo ra nó., mọi người gặp nhau để xả stress sau những bon chen của cuộc sống.
@ và cũng vài lời tới các Mợ nhà ta: như đã nói trên đây là sân chơi của đấng mày râu, những người đam mê và hiểu biết về jeep, vậy mà các mợ cũng tham gia, chưởi bới.Nhìn trên hình thì tuổi các mợ cũng còn ít, nhan sắc thì thôi rồi..
Nhờ Bác Tuấn Đăng Tập hợp những Anh Em cựu trào, những thành viên đầu tiên như là: Tuan Đăng, Bác Ural, Bác Phương, Vitieubao...... cho một cái địa diểm, thời gian để giải quyết dứt điểm chấm dứt loạn 12 sứ quân
Thân chào .

Tôi xin
Tks, Bác Robert hai, Mong tất cả vì niềm đam mê và tình yêu của Jeep

Hạng B2
23/4/09
420
0
16
48
www.otosaigon.com
robert hai nói:
Kính Thưa Các Bác
Thân chào .
chào Robert Hai !!!
lâu quá ko gặp bác...bác vẫn như xưa...lời văn sắc bén...e vote cho bác 1 phiếu với câu ".Nhìn trên hình thì tuổi các mợ cũng còn ít, nhan sắc thì thôi rồi..":D:D:D
e thống nhất với quan điểm của Bác...tập hơp những thành viên lại và chỉnh đốn lại Hội...nên chấm dứt tình trạng như hiện nay thôi

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Oi trời,sống không ai nhìn vào quá khứ nữa.Những cựu trào hay mới mà manh động cũng như nhau.Sống,chơi với nhau để thư giãn đâu óc..lấy những nụ cười làm viên thuôố quý....Nhưng mọi cái ,mọi ngườii ,kể cả tôi nhiều lúc đi quá giớ hạn,cứ nghĩ đây là đại gia đình,là TCTy để bắt bẻ nhau từng ly ,từng tý môt.Nản.
Bài hát nào có câu.....Em đã sai,ta làm lại từ đầu.
Biết bác bận,nhưng ở đâu khi con tim đã mất.He he
Đừng khơi lại vết thương lòng.
ae cựu trào vẫn đang ở đây,đang ngóng lòng và vẫn đang of khi cần thiết.Bác có of hay không.Chuyến đi NTrạch họ vẫn tham gia.

http://vietnamjeep.net/sh...&posted=1#post3568
Cám ơn bác nói thẳng,nhưng đời là thế.10 năm tới,có cố gắng thế nào cũng vẫn những hiềm tỵ nho nhỏ,khôg biết no béo gì !
Mình vẫn đang cố gắng mọi người xích lại,vẫn có những phá bĩnh,nhỏ to,làm phản,bè phái đâu đó mà tôi đã biết.Cực thân ghê.
Tôi vẫn gồng với thế giơi JEEP này để xem sự kiên nhẫn của mình đến bao giờ.
Các bạn cũ và JEEP cũ cũng như mới vẫn đang là bạn bè,vẫn đang chơi dù họ ít lên tiếng online.
Tôi xin các anh chị cũ và bây giờ hãy bình tĩnh,khách quan từ 2 phía ,tránh ngộ nhận mà hiểu lầm rồi sau đó thấy hối hận trong lòng....
Tinh thần cứ sáng ,tâm sẽ sáng,cuộc đời sẽ sáng thôi !
JEEP muôn năm!
Vui lòng chia sẽ,đừng bắn phá nha các bác !

Last edited by a moderator:
SGN
Hạng B2
6/6/10
112
0
0
51
Wellcome anh.

Bài viết anh quá hay

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Sorry các bác em rút bài này lại vì thấy không phù hợp .

( Tự ý kiểm duyệt )

Thân!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Chào bác Robert hải và các bác,

Em là thành viên mới, mới về cả tuổi đời và mới về niềm đam mê & hiểu biết về Jeep so với các bác trong Hội Saigon Jeep, nhưng em cũng xin có vài lời sau khi đọc bài của bác Robert Hải với tư cách là thành viên của diễn đàn OS (chứ không phải thành viên của box Chi hội JFC vì em không thấy quy định nào yêu cầu đăng ký làm thành viên box Chi hội JFC, và có lẽ cũng không phải thành viên Hội Saigon Jeep vì em chưa được Hội Saigon Jeep (cả cũ lẫn mới) kết nạp em làm thành viên lần nào cả, mặc dù em cũng nhiều lần offline & offroad với các thành viên) như sau:

1. Về ý kiến của bác Robert Hải về Hội Saigon Jeep

- Em quan tâm đến Jeep sau các bác nhiều nên chỉ mới bắt đầu tìm hiểu thông tin về Jeep khoảng từ thời gian đầu năm 2009, thông qua những thông tin trên internet. Và box Chi hội JFC trên diễn đàn OS là nơi em tìm kiếm nhiều thông tin về Jeep nhất (dĩ nhiên là nhiều nhất của thông tin bằng tiếng Việt) do các bác hiểu biết & tâm huyết nhiều viết bài. Thông qua đó thì em cũng biết được thông tin có Hội Saigon Jeep do các bác cựu trào (em tạm gọi như vậy để phân biệt với những thành viên tham gia sau nhóm cựu trào, tạm gọi là kết nối thành lập, cũng như biết được các hoạt động dã ngoại, giao lưu, từ thiện... của các bác từ những ngày đầu thành lập cho đến nay. Nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì khái niệm Hội Saigon Jeep đến nay gây ra nhiều tranh cãi có lẽ là do nhiều nguyên nhân như sau:

+ Bản thân Hội Saigon Jeep khởi đầu là một sân chơi tự nguyện và tự phát của tập hợp những người yêu Jeep (mà khởi đầu là những thành viên cựu trào tại Sài gòn kết nối), chứ không phải là một hội hay đoàn thể có đăng ký chính thức cũng như không có tiêu chí, nội quy hoạt động cụ thể và chi tiết được quy định bằng văn bản, không cần phải là một tập dày các văn bản nhưng chí ít cũng có vài dòng nêu rõ tiêu chí của Hội (mặc dù có thể đã có những quy định bất thành văn hay quy ước) nên việc dễ gây tranh cãi giữa các thành viên cũ và thành viên mới cũng khá dể hiểu, vì người mới dù có muốn tìm hiểu quy định của Hội để thực hiện cũng không thể.

+ Việc kết nạp và công khai danh sách thành viên cũng không được quy định rõ nên việc xác định ai là thành viên của Hội Saigon Jeep cũng là điều không tưởng, vì bất cứ ai cũng có thể nói mình là thành viên Hội Saigon Jeep, vì: tôi là người tiên phong sáng lập ra hội này, hay tôi là tham gia phong trào tích cực nhất, hay tôi là người đóng hội phí đầy đủ nhất, hay tôi là người đăng nhiều bài nhất trong box Chi hội JFC, hay tôi là thành viên có đăng ký của diễn đàn OS và offline với các bác Jeep nhiều nhất...

+ Về tên gọi của Hội Saigon thì cũng chưa có một tên thống nhất, em thì lúc nghe các bác gọi là Hội Saigon Jeep, lúc thì Hội Jeep Sài Gòn, lúc thì SGJ, lúc thì Chi hội JFC, lúc thì Jeep Fan Club... Thiết nghĩ nếu tên cá nhân các bác mà ai muốn gọi sao cũng được thì đó có thể xem là một Hội nghiêm túc chưa? Bây giờ nếu có một hội mới thành lập và đăng ký chính thức (với cơ quan nào đấy không quan trọng) thì Hội Saigon Jeep bây giờ lại thành Hội giả rồi phải không các bác, Hội mới này lại trở thành Hội Saigon Jeep chính hiệu?

+ Về sân chơi của Hội thì cũng chưa rõ và chưa thống nhất. Nếu chơi thật ngoài đời thì em cũng có biết là thời gian đầu thành lập thì các bác cựu trào cũng hay thỉnh thoảng gặp nhau cà-phê cà-pháo, hay dã ngoại Thác Mai, Xuyên Mộc, Phan Thiết, Mã Đà..., hay ma chay cưới hỏi, hay giao lưu, từ thiện...; hoặc sau này các bác thành viên mới thì cũng cà-phê, dã ngoại offroad, offline chat chít tám chuyện, các mợ shopping... nhưng em nghĩ cũng là chuyện thường tính, vì mỗi người một ý biết sao được. Các bác cựu trào và các bác mới thì chẳng chịu đi chung. thì làm sao biết được sân chơi chính thức của Hội Saigon Jeep là sân chơi nào đây?

Còn nếu chơi ảo trên mạng thì Hội Saigon Jeep lại chưa có sân chơi riêng. Sân chơi hiện tại ở box Chi hội JFC lại chính thức là của diễn đàn OS (nếu OS có thỏa thuận miệng với Hội Saigon Jeep thì em không biết, vì em không thấy thỏa thuận đó trên diễn đàn), chứ có phải thuộc sở hữu riêng của Hội Saigon Jeep đâu các bác, nên cũng khó tránh khỏi chuyện tranh cãi như hàng tôm hàng cá của các thành viên tạm gọi là ảo trên mạng được. Là thành viên đăng ký nick của diễn đàn thì ai cũng có quyền phát biếu và tranh luận ngang nhau cả, bất kể anh là newbie hay oldbie, thành viên cựu trào hay không cựu trào, thành viên tích cực hay tiêu cực... miễn là anh đừng vi phạm nội quy của diễn đàn OS là được (chú ý là quy định của OS nhé các bác, chứ box Chi hội JFC không thấy có quy định, và quy định của Hội Saigon Jeep lại càng không) nên thiết nghĩ các bác tranh cãi chuyện anh được phát ngôn như thế này, anh không được phát ngôn thế kia... thì cũng không có căn cứ. Và nếu có thành viên nào phát ngôn vi phạm nội quy thì đã có các bác dân phòng (ban điều hành box Chi hội Jeep, bác bác O.S.P.D, các mod...) lo, chẳng cần đến Hội.

2. Về ý kiến của bác Robert Hải về những chuyện không hay gần đây trong Hội Saigon Jeep

- Em nghĩ ý kiến của bác Robert Hải "Gần đây nội bộ Saigon Jeep có quá nhiều chuyện không hay xảy ra do các thành viên mới sau này tạo ra" có lẽ hơi võ đoán và phiến diện vì em nghĩ để kết luận một vấn đề nào đó thì cũng nên có tổng hợp dẫn chứng rõ ràng, chứ nói không không như vậy thì em e là không có căn cứ và hơi ý kiến chủ quan.

- Theo bác Robert Hải: "Vậy mà các Bác sau này đã biến nó để thành nơi chưởi bới nhau, thật quá đáng.": em nghĩ chuyện chửi bới nhau thì tất cả các thành viên có nick của OS đều tham gia đấy bác, chứ chẳng phải là của riêng các nick của box Chi hội JFC, hay của Hội Saigon Jeep, hay của các bác cựu trào... không đâu bác. Em nghĩ để kết luận chuyện chửi bới có phải do các bác sau này làm hay không thì nên có một thống kê tổng hợp các nick nào tham gia chửi bới và chửi bới bao nhiêu lần, ai nhiều hơn ai thì mới có thể kết luận là do ai được bác ạ.

- Về việc các mợ: em nghĩ thời đại hiên nay thì cũng không nên phân biệt sân chơi Jeep chỉ dành riêng cho cánh mày râu, và nhan sắc thì em nghĩ bác Hải có nên nói như vậy không? Nhan sắc xấu hay đẹp chỉ mang tính tương đối thôi mà bác, đôi lúc xấu với người này nhưng lại đẹp với người khác, hơn nữa chẳng lẽ Hội Saigon Jeep lại chỉ kết nạp những thành viên nữ là hoa hậu, người mẫu, hay phải là sắc nước hương trời? Về tuổi tác thì em nghĩ khi đã lên diễn đàn thì chỉ biết nick nhau, đâu ai biết được tuổi thật với nhau để mà xưng hô đâu bác, bởi vậy nên trên diễn đàn mới có chuyện mọi người xưng hô với nhau là bác và em. Các mợ kia chắc cũng không rảnh và siêng như em mới chưa đọc các bài từ thời đầu của Hội Saigon Jeep nên chưa nhìn thấy hình bác Robert Hải để đoán tuổi nên nếu có thất lễ với các bác cựu trào thì cũng là chuyện thường tình. Và chuyện có buồn cho các đấng mày râu có các bà vợ như vậy thì lại là chuyện cá nhân của gia đình bác ạ, có liên quan gì đến Hội Saigon Jeep đâu, chưa kể chuyện gia đình này hay gia đình kia có hạnh phúc hay không thì lại là chuyện không dễ một sớm một chiều nhận xét được đâu phải không bác, vì thậm chí ngay cả gia đình của chính mình cũng chưa hẳn đã là hạnh phúc được mà.

- Nếu bác Robert Hải chỉ nghĩ xây dựng Hội Saigon Jeep chỉ dựa trên những cựu trào không thì em nghĩ không hợp lý lắm, vì chẳng lẽ chỉ gồm các bác cựu trào, không kết nạp thêm thành viên mới hay sau này hết đời các bác cựu trào thì Hội Saigon Jeep sẽ đi về đâu...? Nên em nghĩ giải pháp (theo cá nhân em) tốt hơn hết vẫn nên quy định rõ tiêu chí thành lập và quy chế hoạt động của Hội (các bác cựu trào và các bác tâm huyết, tích cực với Jeep có thể chấp bút và làm lực lượng nòng cốt) để các thành viên mới hiểu rõ trước khi tham gia (nếu họ đồng ý với tiêu chí của Hội) và tuân thủ quy định trong quá trình tham gia (tránh tình trạng tranh cãi không cần thiết). Chuyện tập thể 9 người 10 ý là chuyện bình thường, nhưng nhập gia thì phải tùy tục (như hiện nay là chưa có "tục" :D). Còn những ai không đồng ý với tục của Hội thì có thể kiếm "gia" khác để nhập, hay thậm chí xây một "gia" mới to hơn, đẹp hơn để nhập mà. Chưa kể "gia" hiện tại của Hội Saigon Jeep vẫn là "gia" xây ké trên đất của OS và mọi sự cần phải được OS thông qua mà phải không các bác?

Em có vài lời như vậy, hy vọng bác Robert Hải và các bác không giận, vì em cũng chỉ tranh luận trên tinh thần góp ý và xây dựng cho Hội. Và cũng mong các bác nếu có tranh luận thì cũng trên tinh thần duy lý và tôn trọng sự khác biệt của các thành viên. Cảm ơn các bác.

robert hai nói:
Kính Thưa Các Bác
Thân chào .

Tôi xin

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Mấy hôm nay trên box Jeep có bài của Đậu Phụ là em đọc hết và hiểu hết ý :D
Cảm ơn bác Đậu Phụ.
Em kém văn nên không viết ra được những lời như bác, nhưng suy nghĩ của em thì rất giống với ý bác đấy.