Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng o..o.. vọng vào cabin xe

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Theo những gì bác mô tả & nếu con ếch của bác là 2 cầu thì đó là tiếng hú của cầu sau khi ở dải vòng tua 1500-2000rpm. Bệnh này muốn trị dứt điểm thì chỉ có cách là ...đổi xe.
Bác chạy quen lâu ngày thì sẽ canh & né được tiếng này.
chính xác, né vòng tua và tốc độ bị o o này đi là ok thôi :)

Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Theo những gì bác mô tả & nếu con ếch của bác là 2 cầu thì đó là tiếng hú của cầu sau khi ở dải vòng tua 1500-2000rpm. Bệnh này muốn trị dứt điểm thì chỉ có cách là ...đổi xe.
Bác chạy quen lâu ngày thì sẽ canh & né được tiếng này.

Của em là 1 cầu đấy chứ.
Nay em thử lên cầu, vào ga, vào số, rà phanh để đạt được được đúng "chỉ số vàng": 1500v/phút và 63km/h thì tiếng O..oo.. có xuất hiện. Nhưng mấy bạn thợ đứng dưới gầm xe thì lại chẳng nghe thấy gì :(

Tập Lái
17/6/18
7
3
3
40
Kính các bác.
Em xe nhà em sau khi thay lốp thì chạy êm quá, nên giờ em mới phát hiện ra bệnh này.
Khi em chạy xe ở vòng tua ~1500v/phút, tốc độ 60~65km thì có tiếng oo..oo..oo... vọng vào xe, tiếng nghe rõ nhất nếu ngồi bên ghế lái. Và tiếng o..o.. đó chỉ xuất hiện nếu có đủ 2 yếu tố trên. Nếu nhích ga lên thêm 1 tí hoặc hạ xuống 1 tẹo thì hết o..o... Dừng xe, về N, đạp ga xe vẫn êm; Về N thả trôi ở cùng tốc độ trên thì cũng không bị.
Bác nào đã gặp bệnh này rồi thì chỉ dùm em cách xử lý với.
Nếu bác bị tình trạng y chang như e miu tả dưới đây thì có thể là bị y chang xe e và đả được khắc phục hết.
Xe chạy đến khoản 2000 vòng tua máy ở tốc độ 80km/h thì phát ra tiếng rít như dế kêu và khi qua khỏi vòng tua máy đó và tốc độ đó thì hết thì bác mở đầu dvd ra kiểm tra lại mấy con ốc lại nhé. Hùi trước xe mình rất khó chịu khi đi ở đúng dãy tua và tốc độ đó, nhất là khi lên dốc là nghe. cuối cùng mở đầu dvd ra phát hiện ốc bị rơ ra, cứ đúng tần số đó là nó cộng hưởng làm con ốc sau đầu dvd kêu. cho dù dừng 1 chổ để N dậm đúng vòng tua đó củng không nghe được gì cả, chỉ khi chạy mới nghe được, nhưng tiếng của mình là rét rét như dế kêu chứ ko phải o o o như bạn tả. post bài này xem bạn có tìm ra được gì cho xe ko.

• Like
Reactions: FujiS5200
Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Báo cáo với các bác là tiếng o..o... của em đã được khắc phục xong. Nguyên nhân là do 1 chiếc chân máy bị lỗi. Khi em thay chân máy khác vào là hết kêu, thay lại cái chân kia vào là lại bị.