Hạng D
16/8/12
1.955
1.525
113
Bến tre
Nếu em chưa đi con Venturers màu đen thì em ko lên đây hỏi đâu. Em đi 2 con 1 con bị 1 con không. Hơi lăn tăn.
Dạ em tin cảm nhận của bác. Nhưng em từng chạy qua rất nhiều xe Innova (bản E, G cũ số sàn, G mới AT, V) cũng như fortuner máy xăng, thì chưa từng gặp xe nào không có tiếng Pô đặc trưng này. Coi như từ lúc đề nổ đến khi tắt máy là phải nghe cái thứ âm thanh này.
Các dòng Toyota phổ thông khác là vios, altis, camry, fortuner máy dầu đều không có.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
Em chơi từ xe cỏ lên. Odo này chuẩn vì em có check lý lịch bảo dưỡng, thay bơm xăng trong hãg xe trước khi xuống xem trực tiếp. Mấy bác đừng nghe con xe 2019 mà odo thấp thì không thể. Vẫn có nhưng ít. Xe em là bản G AT.

Xe này nguyên bản ko lên ốp chén cửa, ko lên bệ bước, không lên cách âm, không lên vè che mưa, không lên DVD hay những thứ tào lao. Em đang chỉ có 2 nghi vấn:

1. Lốp zin dòng này quá cứng.
2. Bọc trần.

Tiếng ù ù ù này rất khác với 1 con Venturers 2018 odo 95,000 mà em đã đi. Xe đó đã thay 4 vỏ Michelin và không có bọc trần. Xe đó không hề có tiếng này mấy bác.

Đôi lời chia sẻ cùng ae mê xe.
thế thì bọc trần chính nó rồi chạy đâu nữa, khoe bác nhà e cũng có 1 e ĩn hơn chục tuổi odo 35k

Hạng B1
10/7/12
90
67
33
thế thì bọc trần chính nó rồi chạy đâu nữa, khoe bác nhà e cũng có 1 e ĩn hơn chục tuổi odo 35k

Form cũ hả bác? Có bọc trần và có nghe tiếng ù ù với 1 số dãi rpm nhất định không bác?

Hạng B1
10/7/12
90
67
33
Đi đường dài oải tai lắm bác, tuy xpan chật hơn nhưng em lại thích đi xa với nó vì không nghe thứ âm thanh này.

Em lại khoái chạy Innova hơn Xpander. Dàn nhún, dàn gầm và máy 2.0, AT 6 Cấp và cầu sau nó làm em ko thể bỏ qua được.

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng B1
10/7/12
90
67
33
À tiếng ù này đặc trưng của innova nghe cũng hay mà? Cảm giác như thoát máy lắm

Có lẽ nào tùy xe? Tùy theo chất xe đi nhiều mà tiếng ù ù này sẽ giảm dần? Như Innova form cũ máy 2.0 thì có con máy có lực, có con máy yếu hơn 20% dù tất cả máy zin.

• Wow
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
10/7/12
90
67
33
Dạ em tin cảm nhận của bác. Nhưng em từng chạy qua rất nhiều xe Innova (bản E, G cũ số sàn, G mới AT, V) cũng như fortuner máy xăng, thì chưa từng gặp xe nào không có tiếng Pô đặc trưng này. Coi như từ lúc đề nổ đến khi tắt máy là phải nghe cái thứ âm thanh này.
Các dòng Toyota phổ thông khác là vios, altis, camry, fortuner máy dầu đều không có.

Mấy con kia bác đi bác có để ý tiếng Bô nó tùy Rpm ko? VD có con là 1000. Có con là 1200. Có con lên tận 3000 mới nghe thấy. Hay tất cả đều cùng 1 dãi RPM?

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng D
16/8/12
1.955
1.525
113
Bến tre
Mấy con kia bác đi bác có để ý tiếng Bô nó tùy Rpm ko? VD có con là 1000. Có con là 1200. Có con lên tận 3000 mới nghe thấy. Hay tất cả đều cùng 1 dãi RPM?
Em nghe ở mọi dải vòng tua, chỉ khi tốc độ cao thì có tiếng khác như tiếng gió, tiếng vỏ vọng lên nên nghe tiếng pô nhỏ lại.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
17/4/12
278
407
65
HCMC
Cho dù có ù hay ko thì cũng nên tháo bỏ cái bọc trần chứ, bác định chạy grab hay sao mà để bọc trần

• Love
Reactions: tutuong