Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
Hehe, hôm rày lo ở nhà vote cho Phan teo ko đi ăn nhậu đc nên cũng dư ra đc chút tiền.em cũng xin đong góp vào chương trình này cua Bac xe. Em sẽ thông báo cu thể cho Bác xe sau nhe:D

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em xin có ý kiến chút ạ!

Theo như dự định ban đầu của chúng ta sẽ xây 10 căn nhà tình nghĩa cho 10 hộ gia đình khó khăn nhưng chúng ta không dành được phần thắng trong cuộc thi vote nên kế hoạch có thay đổi một chút.

Với ý kiến bác Xe đưa ra là xây 01(một) căn nhà tình nghĩa thì em thấy có vẻ hơi hướng về vấn đề cá nhân quá. Để giúp đỡ cho người nghèo em thấy có hành động thiết thực và mang tính cộng đồng hơn đó là chúng ta nên xây cầu. Ở nhiều vùng quê nghèo khó, người dân rất mong mỏi có được một cây cầu để cho con em qua sông qua suối đi học mà không nguy hiểm...nói chung cây cầu đem lại rất nhiều lợi ích cho người dân nơi đó mà qua vài dòng chữ cũng không kể hết được.

Trên đây là ý kiến của em, các bác cứ bóng bàn thêm nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44
ronglua nói:
Em xin có ý kiến chút ạ!

Theo như dự định ban đầu của chúng ta sẽ xây 10 căn nhà tình nghĩa cho 10 hộ gia đình khó khăn nhưng chúng ta không dành được phần thắng trong cuộc thi vote nên kế hoạch có thay đổi một chút.

Với ý kiến bác Xe đưa ra là xây 01(một) căn nhà tình nghĩa thì em thấy có vẻ hơi hướng về vấn đề cá nhân quá. Để giúp đỡ cho người nghèo em thấy có hành động thiết thực và mang tính cộng đồng hơn đó là chúng ta nên xây cầu. Ở nhiều vùng quê nghèo khó, người dân rất mong mỏi có được một cây cầu để cho con em qua sông qua suối đi học mà không nguy hiểm...nói chung cây cầu đem lại rất nhiều lợi ích cho người dân nơi đó mà qua vài dòng chữ cũng không kể hết được.

Em ủng hộ ý kiến này và sẽ đóng góp theo tình hình thực tế cần chi phí bao nhiêu :))

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
@Sangdang, QB, dangthu, minhpham, xedap, truongson, phamchu : Các Bác thật là tốt.
Việc từ thiện này là kế hoạch dài hơi trong thời gian tới. Tâm nguyện của chúng ta là 10 căn nhà mà. Chúngta sẽ chung tay dần dà. Việc là nhà tình thương hay cầu tựu trung đều là sự chia sẻ với người nghèo, khó.
Hiện Chúng ta đã có danh sách 10 gia đình theo dự kiến nên sẽ bàn bạc kỹ trên tinh thần tập thể quyết định việc xây nhà hay cầu các Bác nhé.
Việc còn mới nên em cũng muốn phát động giữ lửa.

ronglua nói:
Em xin có ý kiến chút ạ!

Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44
Minh Pham nói:
Em nhịn boke lâu rồi, tính ra tiết kiệm cũng gần 5 chai :). Em xin tham gia đóng góp 5 triệu. Khi nào có chính thức số tài khoản của chương em sẽ chuyển.
Chơi kỳ quá ... trốn boke cả năm nay ... đi chăn rau giờ mới xuất hiện :D

Hạng C
26/3/10
611
7
18
32
Thật là vui khi đọc bài này của bác Xe. Dù xây nhà hay là xây cầu em đều theo :):):)

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
E không phải hội viên của hội này , nhưng vì... gì thì e chưa nghỉ ra , e góp 2 triệu , e gửi cho bác Rồng Lộn nhé .