Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Rất nhiều bác chưa đi xe bán tải nhưng phán như thánh. Tôi (mới đi được Colorado 2 năm, 8 vạn) xin có chút ý kiến thế này:

- Về lợi ích đối với người sử dụng thì rõ ràng những chiếc xe bán tải là ngon, bổ, rẻ. Chỉ với 500+ là có xe đi, với khoảng 700 - 800 triệu là có bán tải cực ổn. Số tiền này còn không đủ mua cái thùng quây tôn (Innova, hay Fortuner) của Toy. Đối với chiếc Colorado tôi đang đi, nội thất còn sang trọng và ngon hơn con Camry 2.0 (trừ hộp số sàn so với hợp số tự động 4 cấp của Cam). Không phải ngẫu nhiên mà nó chạy đầy đường như vậy.

- Tôi chạy hàng ngày, trong phố cổ và đường quốc lộ chưa bao giờ bị XXX làm khó. Có lần xe chạy đường 5 vào làn xe tải, XXX còn vẫy tay cho đi để bắt ông sedan đằng sau.

- Về phí cầu phà tính như sedan, trừ sân bay Nội bài thu 15k/lần (cái tội là xe bán tải).

- Vô cùng tiết kiệm nhiên liệu, Colorado chạy đường dài + phố là 6.5l/100km.

- Hàng ghế trước cực ổn, hàng ghế sau sóc và lắc hơn sedan, nhưng chấp nhận được, chở ông bà già không thấy ai kêu ca gì. Nếu thùng xe chở nặng khoảng 200kg trở lên thì êm tương đương RAV4.

- Về khoản bán lại thì không quan tâm. Mỗi ngày chạy gần 200km có cả người và hàng, nên cần xe thiết thực, chi phí vận hành thấp. Dùng lúc nào hết khấu hao thì cho lên đường.

- Về khoản 25 năm thì cũng không quan tâm. Trước chạy con Isuzu 8 năm, 440.000km đã thấy oải lắm rồi. Chỉ mong con Colorado này chạy được 8 năm (khoảng 50 vạn) là mừng rồi.

Đúng là xe bán tải đi rẻ và sướng thật nhưng khi nó đủ tải thôi bác, cty có 2 chiếc Hilux và Wildtrack đi 2 người nó nhảy như con cóc. Và đi bán tải em sỡ nhất ngồi băng sau, bác đi bán tải chắc hiểu rõ điều này hơn ai hết và nếu cho em ngồi băng sau mà đi quang đường tam 300-400km chắc em chết mất

• Like
Reactions: npt
Hạng D
26/8/13
1.948
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Theo em thì xe bán tải chỉ thịnh hành ở Thái Lan thôi, thì em thấy ở bên đó chở được người ở sau thùng xe nửa, còn ở VN thì nói chung ......nản. Vì xe có niên hạn sử dụng 25 năm. Nhiều bác nói không quan trọng vì chỉ dùng vài năm rồi bán nhưng nói gì thì nói bỏ ra 700-800tr mua xe mà lại có hết hạn sử dụng. Chắc cũng kén người mua.

US nữa bác. Top 3 xe bán chạy ở US đều là pick up

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Nhiều xe pick-up ca bin kép, 4 cửa, có đủ chỗ cho 5 người ngồi thoải mái.
--> Cái này xem lại, cho em dẫn chứng nhá bác chủ, ngồi thì được, chứ thoải mái cái lưng thì không nhá.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM
Em có hai chiếc bán tải, hàng ngày lái bán tải đi làm, em đam mê bán tải và đồng ý là nó ngon bổ rẻ, nhưng đúng là băng sau bán tải ngồi như đi ngựa, đi xa ai yếu là chịu không nổi đâu. Ai đam mê bán tải em thấy đều là tự lái hoặc ngồi bên cạnh tài xế băng trước, chứ băng sau ngồi lâu là mê không nổi.

Tập Lái
30/10/14
9
9
3
40
ford ko ráp con f150 nhỉ, có f150 chắc dân chúng qua choi pickup hết. Nội thất còn hơn sedan

Nội thất thế này không ổn các bác ạ. Nhiều nút quá, không biết bấm cái nào. :p

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
một năm kiếm vài tỉ là chuyện kiếm tiền, đi xe gì là chuyện đi xe, liên quan quái gì ta?

lắm đồng chí ở đây buồn cười vãi, cứ nghĩ kiếm nhiều tiền là phải đi xe sang, thực chất là bản thân đếch có cái mẹ gì, phải tìm cách đắp xe xịn, điện thoại đắt tiền lên người cho người khác tưởng mình sang... thế rồi tưởng ai cũng suy nghĩ như mình =]]

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Xe ko thể hiện dc đẳng cấp, nên ko bán chạy bằng các xe khác đâu, ở hà nội rất ít người đi xe này
tôi là gốc HN đây, từ đợi cụ nội luôn cho gốc nó chặt, hiểu rõ "người HN" luôn... "người HN" sỹ diện bỏ mẹ, thực chất chẳng có cái mẹ gì... mua đồ quan trọng là người khác nhìn vào phải trầm trồ, bản thân có thích hay không biết, bản thân có đủ tiền mua hay không cũng không biết luôn, thậm chí bản thân mình là ai cũng chịu chết nốt, nhưng mà quan hệ thì rộng lắm, ông này bà nọ là quen hết, hở ra là "kêu mấy thằng đệ nó làm", bảo tự làm thì bó tay =]]

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
một năm kiếm vài tỉ là chuyện kiếm tiền, đi xe gì là chuyện đi xe, liên quan quái gì ta?

lắm đồng chí ở đây buồn cười vãi, cứ nghĩ kiếm nhiều tiền là phải đi xe sang, thực chất là bản thân đếch có cái mẹ gì, phải tìm cách đắp xe xịn, điện thoại đắt tiền lên người cho người khác tưởng mình sang... thế rồi tưởng ai cũng suy nghĩ như mình =]]

Với bác thì không nhưng với em thì có đấy! Kiếm tiền và đi xe gì có liên quan, không vì sĩ diện mà vì muốn hưởng thụ điều kiện, mức sống cao hơn, sung sướng hơn, tiện nghi, an toàn hơn!

Khi thu nhập cao hơn và ổn định, bên cạnh đầu tư cho con cái học hành, điều kiện sống của gia đình sẽ được em lưu ý, nâng cao: nhà cửa, xe cộ, ăn uống, giải trí, du lịch, ... Em chẳng cần xe sang nhưng khi có đủ điều kiện (kiếm vài tỉ/năm) em sẽ không vì tiết kiệm vài trăm triệu mà để vợ con ngồi băng sau một chiếc bán tải khi đi du lịch Phan Thiết, Đà Lạt, Nha Trang trong khi em ngồi ghế lái. Tại sao thì em nghĩ bác hiểu, sẽ hiểu khi ngồi vài trăm km ở băng sau của bất cứ chiếc bán tải nào đang phổ biến ở VN.

• Like
Hạng C
19/5/14
539
840
93
tiêu chuẩn đầu tiên của việc hưởng thụ là được làm điều mình thích, nếu thích đi pick up thì mua pick up chạy, đấy mới là hưởng thụ... cậu nghĩ người ta mua pick up là vì tiết kiệm vài trăm triệu? nói xin lỗi nhưng đấy là suy nghĩ của người không có tiền, thấy người khác mua cái gì ít tiền luận ngay rằng là do họ muốn tiết kiệm tiền, chứ mua được đồ đắt tiền thì chẳng có lý do gì là vác đồ rẻ tiền về nhà...

• Like
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM
Hai bác đều có lý, tranh luận nhẹ lời cho vui bác ơi.