Tập Lái
31/10/16
27
36
13
Tphcm
Em cũng đi focus sedan 2016 :)
Cách âm tốt, đi êm ái, đạp ga vọt đã.
Xe mới nên hơi hao xăng :3dcuoigif:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Cách âm rất tốt bác ạh.
Em đi Focus 2014 hơn 2 năm. Cá nhân em đánh giá Focus Ecoboost 2016 cách âm tốt hơn Focus 2014 ít nhất 30%-40%.
Và hoàn toàn khác biệt với Mazda 3 hay Cruze. Bác chạy Ford Focus Ecoboos rồi mà qua chạy Mazda 3 hay Cruze sẽ thấy 2 chiếc này ồn kinh.
Có bác nào đó nói trên FB trenduongthienly là ngồi hàng ghế sau hơi đau lưng: em không kiểm chứng được thông tin này do toàn ngồi trước. Tuy nhiên, em hay chở người thân đi tuyến Saigon - Xuyên Môc (hơn 120km 1 lượt), nhưng ko nghe mấy đứa em phàn nàn gì về dzuj đau lưng.
Dàn âm thanh mặc dù là của Sony nhưng cá nhân em đánh giá ko hay bằng Focus 2014.

Có 2 điều em đánh giá rất cao ở Focus Ecoboost 2016 là động cơ và cách âm. Cách âm em đã nói ở trên.
Động cơ Ecoboost rất mạnh mẽ. Em đã làm 2 chuyến SG-Dalat. Đèo Bảo Lộc và đèo Pren chỉ là chuyện nhỏ, rất nhỏ đối với Ecoboost.
Ở đường trường, nếu muốn vượt, dù ở bất cứ dãi tốc độ nào, chỉ cần nhấp nhẹ chân ga, xe sẽ lao vút đi và vượt rất nhẹ nhàng.
Ah, một điều nữa làm nên sự êm ái và mạnh mẽ cho Focus Ecoboost, đó là vòng tua máy ở Focus 2016 rất thấp. Hiếm khi nào vòng tua máy vượt quá 2000vòng/phút. Chứng tỏ động cơ rất dễ dàng đạt công suất cực đại mà không cần vòng tua máy cao. Nó khiến cảm giác lái sướng hơn.

Nếu bác quan tâm đến độ êm ái và cách âm, theo em, bác nên lấy sedan. Vì sedan sẽ êm và đằm hơn Hatchback.
Cách âm focus hơn Cruze, nhất là cách âm gầm, có thể 1 phần từ vỏ Michelin nữa, Cruze ồn hơn do các thanh giằng chịu va ở cửa cộng hưởng âm do rung, bác meocon07 đã khắc phục được phần nào với chi phí hợp lý.
Nhưng ở dòng C, FF2016 hiện tại vẫn ngon nhứt.

• Like
Reactions: Art Sullivan
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Thanks bác rất nhiều về lời khuyên. Về ngoại hình thì em thích HB hơn, nhưng em lại thích êm ái và cách âm tốt nên rất phân vân. EM xin hỏi là khoản cách âm và êm ái thì SD hơn HB nhiều không, nếu 1 9 1 10 thì em lấy HB cho nó đẹp, còn nếu cách âm tốt hơn hẳn thì em sẽ lấy SD
Sedan đầm xe hơn HB, nhưng nếu thường hay chở đồ đạc linh tinh trong nhà thì HB tiện lợi hơn

• Like
Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Sedan đầm xe hơn HB, nhưng nếu thường hay chở đồ đạc linh tinh trong nhà thì HB tiện lợi hơn
Cửa sau của Hatchback mở hết lên trên và không bị vướng phần kính phía sau xe, nên xếp đồ đạc - valy cũng dễ hơn sedan.
Ai hay đi du lịch, mỗi lần nhét cái valy size L vào cốp sau sedan khá là khó khăn.

Tập Lái
24/10/16
17
10
3
32
Cửa sau của Hatchback mở hết lên trên và không bị vướng phần kính phía sau xe, nên xếp đồ đạc - valy cũng dễ hơn sedan.
Ai hay đi du lịch, mỗi lần nhét cái valy size L vào cốp sau sedan khá là khó khăn.
Chắc em cũng theo bác mua sedan thôi, Hatchbach đẹp thật mà nhìn nó bé bé ngắn ngắn như morning, em sedan nhìn bệ vệ hơn hẳn, mặc dù xấu hơn

• Like
Tập Lái
24/10/16
17
10
3
32
Ê... Dám chê vợ 2 em xấu ??? Ka ka:)
Haha, xấu hơn HB thật mà,, hôm qua em đi gặp 1 em sedan, em đi đằng sau nhìn mông mà thấy bệ vệ thật, to ko kém camry đi bên cạnh, tối gặp 1 em HB nom bé bé như morning bên cạnh, nên em quyết sedan luôn, bỏ đống tiền ra mua cái xe nên em tích xe to to 1 tí cho oai, bé nhìn buồn lắm