Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hihi a Truong thay xanh bien avatar cua e neu e son lai ntn a
Em nghĩ bác không nên sơn lại nguyên xe.

Em đã sơn lại nguyên cái cản trước 2 lần ở 2 đại lý chính hãng "xịn" của Mit. Nói chung về màu sắc thì giống 98%, nhưng về độ bóng, mịn và sắc vẫn thua xa lớp sơn gốc. Mình chỉ nên dặm vá lại màu sơn cũ khi bị trầy xước thôi.

Mà chi phí 10-12 triệu đã là trọn gói chưa hay chỉ là ... sơn thôi! (gồm tháo lắp khung xe, đánh bóng, phủ mờ lớp sơn cuối ...) Vì 2-3 năm trước, một bác sơn lại nguyên con Civic, trong hãng, mà nghe đâu trên dưới 20 triệu lận.

• Like
Reactions: tiendungbk99
Hạng B2
27/11/12
228
30.432
93
Sơn cản thì em nghĩ chỉ sơn xịt, không có hấp và không có lớp bóng không màu bảo vệ lớp sơn như sơn zin. Sơn lại nếu sơn tại nhà máy theo em có thể đạt 90-95% sơn zin. Nếu sơn tại đại lý theo em chỉ khoảng 75-80% sơn zin. Sơn các sản phẩm công nghiệp chỉ có nhà máy mới có thể sơn tốt, có loại phải sơn ở nhiệt độ cao hoặc thấp hơn môi trường tự nhiên, ngoài ra còn có lớp phủ bóng không màu, lớp này bảo vệ topcoat, chống oxy hóa và mài mòn.
Bác Dũng sao không nghiên cứu loại sơn platidip (không biết ghi vậy đúng không) sau đó phủ bóng bằng dung dịch H9.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Sơn cản thì em nghĩ chỉ sơn xịt, không có hấp và không có lớp bóng không màu bảo vệ lớp sơn như sơn zin. Sơn lại nếu sơn tại nhà máy theo em có thể đạt 90-95% sơn zin. Nếu sơn tại đại lý theo em chỉ khoảng 75-80% sơn zin. Sơn các sản phẩm công nghiệp chỉ có nhà máy mới có thể sơn tốt, có loại phải sơn ở nhiệt độ cao hoặc thấp hơn môi trường tự nhiên, ngoài ra còn có lớp phủ bóng không màu, lớp này bảo vệ topcoat, chống oxy hóa và mài mòn.
Bác Dũng sao không nghiên cứu loại sơn platidip (không biết ghi vậy đúng không) sau đó phủ bóng bằng dung dịch H9.
Em thấy vài con xe chơi loại sơn này rồi. Nhưng nó mờ mờ, nhám nhám chứ không "bóng lộn". Mà sao toàn mấy bác Mec, BMW ... hay chơi thôi. Chắc cũng hơi đắc tiền.

Ví dụ: http://plastidipvietnam.com/tin-tuc/doi-mau-xe-voi-cong-nghe-son-plasti-dip-35.html

Hạng B2
27/11/12
228
30.432
93
Hội mình chuyên gia tự xử mà bác :). Ship về xử, như dung dịch tạo độ bóng và chống mài mòn quảng cáo nanotech H9 gì đó, mua 1 chai có 69usd sử dụng cả xe sedan 4 cửa (tức to hơn xe mình) mà mấy bác ở đây làm đến 4-5tr :(

• Like
Reactions: badmonkey