Hạng C
3/1/10
849
7.267
93
Hôm trước mua máy lạnh tiki, rẻ thiệt.
Nhưng lắp ráp có vấn đề. Đội ráp qua cái là đoi tiền lắp đặt, phụ thu vệ sinh ống...tá lả.

À lại cái chuyện lắp ráp, cái này em định mua cái bình nước nóng ở Tiki, cũng có lắp ráp, nhưng em nghĩ bác nào trên Trời rơi xuống chứ không cũng đoán ra lắp ráp miễn phí kiểu này nó sẽ thế nào :)

Vào coi comment thấy chửi lắp ráp tá lả, lại có vụ đến lắp chủ nhà ko cho khoan tường toilet (làm cách khác) mà thợ cứ khoan, phải gọi BQL nhà lên mới bá đạo chứ (ko hiểu nhà ông kia hay nhà thợ mà nhục vậy :D).

Dịch vụ lắp ráp là thuê ngoài, giá rất rẻ. Em (và một số người) mua sẽ ghi rõ vào order là khỏi cần lắp ráp, tao tự lắp, cho đỡ phải trả lời điện thoại từ chối sau :D

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Nhưng lắp ráp có vấn đề. Đội ráp qua cái là đoi tiền lắp đặt, phụ thu vệ sinh ống...tá lả.
Lắp máy lạnh là đội riêng làm và họ thu tiền trực tiếp. Cái này nó ghi rõ đó anh. Chỉ ráp TV mới miễn phí thôi.

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
Hàng nhập về bán dưới giá thị trường lấy kpi doanh số. Đó là lí do các anh thấy đồ điện tử điện lạnh của Tiki bán dưới NK/ĐMX nhiều. Em tra một vài món thấy giá rẻ giật mình.

Chi phí vận hành: đóng góp, shipping, CS cực lớn mà doanh thu từ commission chắc chắn ko bù được hết.

Nhưng nói gì nói, chất lượng hàng hoá của Tiki được đảm bảo và trải nghiệm nói chung của tiki đang là số 1 hiện nay. After sales thì hơi chuối chút.

Đến khi nhà đầu tư xiết số thì ko biết sao, chắc lại giống lazada :)
bán vậy có lời ko anh? đặt KPI bán số lượng gì kỳ vậy

S1 confirmed
Hạng B1
4/8/11
67
689
83
Cái này chắc chắn phải có phát sinh nha bác.
Nếu không có khuyến mãi . Ống đồng, giá đỡ, công lắp đặt, CB, dây điện, ống nước.

Bác sẽ phải trả tất cả những cái đó. Cái đó không thể trách người bán hay tiki được. Vì những cái đó tính ra cũng một mớ tiền.

VD ống đồng có nhà dài cả chục m.
Lắp đặt có nhà khoan cả 2 bức tường, treo lên tút tầng 4 chắc chắn chi phí sẽ cao hơn lắp Chung cư ống đồng đi sẵn và CB có sẵn.

• Like
Reactions: nintiendo
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.358
113
Ko anh, đơn hàng em free lắp đặt nên em mới nói.
Miễn phí lắp đặt nhưng tính tiền phụ kiện (trung tâm điện máy nào cũng lập lờ vụ đó mà anh! :D).