Nếu bác nào chạy Grand Livina số sàn thì dạo này hay hư công tắc số lùi này:
View attachment 1682830 View attachment 1682831

Cho hỏi, Giờ thấy xăng bẩn quá, trường hợp thay lọc xăng Livina có phải hạ bình xăng hay là tháo ghế phía trên vậy Bác? Chỉ thay lọc xăng hay phải thay cả bộ kể cả bơm xăng? Giá cả lọc xăng, bơm xăng thế nào Bác? xe mình chạy được 97.000 km.

Tập Lái
31/10/11
29
14
3
Các bác cho hỏi giờ nên mua đầu DVD android hay mua máy tính bảng samsung cũ tận dụng làm đầu trong xe nhỉ?

27/8/15
82
19
8
43
Cho hỏi, Giờ thấy xăng bẩn quá, trường hợp thay lọc xăng Livina có phải hạ bình xăng hay là tháo ghế phía trên vậy Bác? Chỉ thay lọc xăng hay phải thay cả bộ kể cả bơm xăng? Giá cả lọc xăng, bơm xăng thế nào Bác? xe mình chạy được 97.000 km.
Nếu bẩn quá thì phải súc rồi bác, rồi thay lọc sau, nếu ko nó lại tiếp tục hút chất bẩn lên lại nghẹt
Chất lượng xăng VN mình kém cộng với môi trường ẩm, có hơi nước có thể làm oxy hóa nhanh bên trong bình xăng.
À quên nữa, ở vùng biển lại càng mau bị gỉ sét

• Like
Reactions: vietphanthiet
Hạng B1
14/7/16
80
38
18
41
Theo hình Bác cắm cổng sạc làm sao có phát âm thanh vào đầu CD được cà. Xe mình cắm cổng phone của điện thoại nối với đầu CD chỗ AUX in ròi nhấn nút AUX là phát âm thanh liền.
Xe mình cũng vậy mà giờ mình đổi đầu DVD rồi, nghe nhạc phê hơn với có bluetooth đồ, ko phải dây nhợ lòng thòng

Bác cho em hỏi mua nẹp inox chân kính cho livina ở đâu vậy, em kiếm vòng vòng ADV mà không thấy

Mình thấy gắn nẹp inox đó vào cũng có đẹp hơn gì đâu, mình tháo bỏ để gắn vè che mưa!
Muốn đẹp gắn thêm nẹp bên hong cánh cửa, giá nóc xe, cánh gió sau, đèn xi nhan tích hợp kính hậu là OK ròi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Mình thấy gắn nẹp inox đó vào cũng có đẹp hơn gì đâu, mình tháo bỏ để gắn vè che mưa!
Muốn đẹp gắn thêm nẹp bên hong cánh cửa, giá nóc xe, cánh gió sau, đèn xi nhan tích hợp kính hậu là OK ròi.
Nẹp bên hông cánh cửa ở đâu bán vậy Vietphanthiet ?