Hạng B2
11/8/11
464
7.097
93
:D em vừa từ Kê Gà về tối qua, biểm êm và trong như bãi Khem Phú Quốc nha. Hôm qua bắt đầu mùa ruốc biển vui vãi tè luôn, bà con chạy loanh quanh kéo ruốc nhộn nhịp. 5h sáng mẹ em dậy ngắm bình minh thì nói biển gì đỏ lè, gọi em dậy ra thấy toàn ruốc là ruốc một số ngư dân kéo cá thấy ruốc về gọi nhau ý ới . Lần đầu tiên em được cầm lưới kéo ruốc cùng họ, một mẻ nếu đúng luồng khoảng 10-20kg ruốc kéo lè lưỡi .

Trải nghiệm khó quên với thằng con em là dc bơi cùng đàn ruốc, lách tách nhảy vô người. Theo ngư dân thì một năm ruốc về chỉ khoảng nửa tháng là hết. Ai nhanh ra thì còn, giá tại bến là 13 ngàn 1 kg :D, ruốc tươi xào khế, cà chua , rau cần bá cháy bọ chét. À mà ghẹ con ngoài đó loại 3 đầu ngón tay em mua mớ 500k được gần 6KG khuyến mại thêm vài chục cái càng khúm núm.

He he bác nào đi Lagi - Kê Gà tránh ồn nào thì nên đi từ T2-T6 , tuyệt con mợ nó vời cho nghỉ dưỡng.

1 Phút quảng cáo cho quê hương xin hết.

Hạng C
3/9/14
736
21.256
103
39
th
:D em vừa từ Kê Gà về tối qua, biểm êm và trong như bãi Khem Phú Quốc nha. Hôm qua bắt đầu mùa ruốc biển vui vãi tè luôn, bà con chạy loanh quanh kéo ruốc nhộn nhịp. 5h sáng mẹ em dậy ngắm bình minh thì nói biển gì đỏ lè, gọi em dậy ra thấy toàn ruốc là ruốc một số ngư dân kéo cá thấy ruốc về gọi nhau ý ới . Lần đầu tiên em được cầm lưới kéo ruốc cùng họ, một mẻ nếu đúng luồng khoảng 10-20kg ruốc kéo lè lưỡi .

Trải nghiệm khó quên với thằng con em là dc bơi cùng đàn ruốc, lách tách nhảy vô người. Theo ngư dân thì một năm ruốc về chỉ khoảng nửa tháng là hết. Ai nhanh ra thì còn, giá tại bến là 13 ngàn 1 kg :D, ruốc tươi xào khế, cà chua , rau cần bá cháy bọ chét. À mà ghẹ con ngoài đó loại 3 đầu ngón tay em mua mớ 500k được gần 6KG khuyến mại thêm vài chục cái càng khúm núm.

He he bác nào đi Lagi - Kê Gà tránh ồn nào thì nên đi từ T2-T6 , tuyệt con mợ nó vời cho nghỉ dưỡng.

1 Phút quảng cáo cho quê hương xin hết.
tham khảo tên resort giá tốt ạ

Hạng B2
11/8/11
464
7.097
93
th
tham khảo tên resort giá tốt ạ
Em cũng hem biết giá anh ơi, đi du lịch chùa chỉ biết xách đít lên đi thôi. Ở cái khách sạn bình dân nhất sát Rock waterbay đâu đó 500m thì phải. Ngoài nớ nhiều resort thấy sạch sẽ lắm như sonata, TTC, SG Suối Nhum, Golden, Veranda ....

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Mình bị csgt bắn rụng nụ ở gần đất lành resort

Hạng B2
11/8/11
464
7.097
93
Mình bị csgt bắn rụng nụ ở gần đất lành resort
Ha ha đáng đời quân gian ác :D. Em mà về quê là đi nhẹ nói khẽ, hổng dám húng sợ bị chúng bắt lắm. Mịa nó chớ 1 lần bị rụng 1 bên cốt mà không biết nên bị ngoắc vào, thằng đội trưởng cười hô hố vào mặt mình nói anh không có tiền thay bóng đèn à ?

Hạng C
20/5/18
620
29.730
93
Mình vừa đi chùa về. Resort nghe nói 4 sao, nhưng thực ra thì phòng dở tệ. Có 2 hồ bơi.mặn.ngọt và bãi biển tắm cũng ok. Nghe các em nói 1800K một phòng đôi.
Tìm bãi biển ở Lagi mà vắng đẹp

Attachments

Hạng C
2/5/12
774
1.162
93
cách nay 2 năm e đi ngay cuối tháng 7 đầu tháng 8, khu hàm thuận Nam, ở RS Pegasus, bãi biễn bị tảo đỏ, nó ko cho tắm, phải cho mấy đứa nhỏ tắm trong hồ bơi... Buồn, hỏi kỹ thì người ta nói gần cuối tháng 7 trở đi là khu vực này hay bị tảo đỏ, tắm rất dễ bị ngứa nên có đi thì các bác tránh thời điểm đó ra.