Hạng B2
20/8/12
238
3.519
93
50
bautx.blogspot.com
Sáng lên cao tốc chạy hết đồng nai ăn sáng cà phê. Ăn trưa hải sản quán ghềnh gió nha trang, hoặc cơm gà trên đèo, ăn tối tại phù cát. Lên cao tốc quãng ngãi đà nẵng qua hầm ngủ tại vịnh lăng cô huế.
Èo, kiểu này thì không đu theo anh được rồi, mình định ngủ lại Quy Nhơn :)

• Like
Reactions: isuzudmax2015
Hạng D
7/3/07
2.224
52.424
113
Sáng lên cao tốc chạy hết đồng nai ăn sáng cà phê. Ăn trưa hải sản quán ghềnh gió nha trang, hoặc cơm gà trên đèo, ăn tối tại phù cát. Lên cao tốc quãng ngãi đà nẵng qua hầm ngủ tại vịnh lăng cô huế.
Bác chạy xe có còi hụ hay sao mà sáng ở SG tối ngủ ở Huế :D

• Haha
Reactions: love_arsenal
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Ql14 đường rất đẹp. Đèo lò xo cũng rất đơn giản nha pác. Nhưng đi ql14 rất dễ say xe nha pác. Đường uốn lượn bẻ cua liên tục
E thêm 1 ý: QL14 đường hơi hẹp nhưng đẹp, đường lên đồi xuống đảo nhiều, có khi bị ù tai do leo cao. Chú ý tốc độ bất ngờ giảm cái rẹt từ 80kmh còn 40kmh. E chưa đi đèo lò xo

• Like
Reactions: chauha
Tập Lái
16/11/19
2
3
3
34
Góp ý tí nhé: thời điểm 24 âm đi đường QL14 là đẹp, ra QL1 lúc này đông lắm..mọi người lưu ý đoạn daknong về gia lai nhé..đi phải chuẩn chứ dễ dính phốt của mấy anh áo vàng lắm đó..

Hạng B2
30/8/15
160
164
53
Lộ trình QL14 mùa tết các bác đi đỡ đông xe, đường h đẹp lắm rồi, nhưng hẹp, chỉ 1 làn xe ôtô mỗi chiều , đường nhiều khúc quanh, dốc, vạch liền và cấm vượt nhiều, đặc biệt qua Đak Nông, xx dày đặc và thổi đểu, kểu như thổi vào đòi xem giấy tờ liền chứ k thông báo lỗi vi phạm, đòi xem hình ảnh thì xx dọa cho xem là lập BB, các bác cứ bình tĩnh kẻo bị lừa. Đến Kontum thì cẩn thận xx bắn những đoạn 80km/h, vì hay bắn lúc xuống dốc. Đèo lò xo khá dài (37km) và cua gấp, chạy từ tốn, sử dụng hợp ga số là ok, kể cả số AT, qua địa phận Quảng Nam thì dễ chịu rồi. Đèo Măng Giang k có gì đáng lo. Về tới Đà Nẵng đi hầm cho khỏe, Chúc các bác có lộ trình hợp lý.
em hay đi chặng SG - Ngọc Hồi - Hà Tĩnh. Nên thường mình xuất phát 5h SG, đến Ngọc Hồi tầm 18h30. Ngủ 1 đêm, hôm sau Ngọc Hồi - Huế ( ăn trưa). - Hà Tĩnh ( 18h)

• Like
Hạng B1
24/12/16
51
69
18
54
Y như lộ trình em dự kiến, em cũng ở Tân phú. Lộ trình này em thấy có qua đèo lò xo. Bác cho hỏi là đi có khó khăn gì không, vì trước giờ em lái đường bằng ko à. Em cũng 1 tài 3 moóc, xe sedan.
ok bạn, đèo lò xô minh đi mấy năm rồi ngon dễ chạy, trên đỉnh đèo có quán cơm của chứ bộ đội ngon bổ rẻ, nóng hổi

• Like
Tập Lái
28/12/16
19
13
3
41
em góp ý thế này.
Bác chủ nên đổi tên topic lại là "bạn đồng hành về quê tết con tý".
Sau đó tạo 1 group zalo, cho tất cả các bác nào có ý định về quê năm nay và chúng ta vào trong đó cùng đồng hành tìm bạn.