Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tìm bệnh xe Subaru Forester 2021

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Còn bảo hành thì chạy vào hãng người ta báo lỗi cho có cái ji đâu mà lên đây, chưa hết bảo hành thì kiểm tra có mất tiền đâu, thấy hãng báo giá mắc thì ra ngoài mà thay.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Chào các bác oser
Xe em Su Forester 2021, dao gần đây em nó có những bệnh sau đây nhờ các bác chẩn đoán:
- Khi đi vào đường xấu hoặc gờ giảm tốc thì phát ra tiếng kêu lộc cộc phía trước
- Xe thuờng hao hụt nước làm mát, kiểm tra ko rò rỉ nhưng cứ hụt dần theo thời gian và buổi sáng nổ máy thuờng ra khói trắng nhiều
- Khi chạy đường trường mỗi khi đạp ga thì xe rần rần lên như chạy qua vạch giảm tốc, phải buông chân ga ra và dìu em nó lên lại thì mới bình thuờng.
Cảm ơn các bác và mong các bác chia sẻ kinh nghiệm.

View attachment 3039558*Ảnh minh họa
Sao không dùng ảnh xe mình mà dùng hình minh hoạ vậy?
Công nhận thương trường lắm trò bẩn thật!

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
xe nào cũng có tỷ lệ hư nhất định bác ơi. drama không thì không biết chứ xe đã 2 năm và chạy không biết giữ và không đi bảo trì thì có khi nó rụng bánh luôn không chừng :D
Có đứa nào có 1 tỉ mua xe mới mà lại ko biết hay ko tìm hiểu những cái đó ko? Có ngu thật thì hãng nó cũng gọi điện nhắc, hỏi suốt ngày... chỉ sợ vừa ngu vừa lãng thôi....!
Sales với mkt giờ càng ngày càng rẻ rách....
Chúng m.ài làm bẩ.n nghề sales!

Hạng B2
23/1/15
160
154
43
Cho nên các Forum này chỉ để đọc giải trí, hoặc có tin thì cũng phải lọc thật kỷ, phải cẩn thận.
Rất mong Admin chú tâm đến diễn đàn, gạn lọc bớt những trò nhảm nhí. Các Oser cũng nên lên tiếng để người đọc biết được bài nào là nhảm nhí, bài nào thật sự khách quan

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Có vẻ giống như tạo drama?
Xe 2021 mà là Subaru thì ko làm sao cả, kể cả 2 năm qua bào 150k km, sao cụ chủ ko đưa số km và che 1 phần bs lên? Subaru thì chỉ nên vào hãng kiểm tra:
1. Kêu lộc cộc - kt gầm....
2. Hụt nước làm mát: vào hãng, ko phán bừa được, khói trắng chút ít buổi sáng thì bt
3. Vệ sinh họng nạp, bướm ga và kim phun, bugi.....cũng phải dùng máy và vào hãng
Túm lại xe 2021 thì chưa thể bị những thứ này được.
Đây là drama gây war!
Hết
Xe mình 2010 mà còn chưa bị!
Subaru nó là xe Nhật, thậm chí nó còn được chăm chút hơn Toyota do lượng KH và xe giới hạn hơn. Subaru là bền lắm đấy. Xe TQ 2021 còn ko bị thì Subaru lấy thế quái nào bị.

Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Các bác lóng như kem í. Em nghĩ là chủ topic định gõ Su xì po mà chắc phím bị cấn nên chuyển sang Subaru. Cái việc đơn giản nhất của 1 thằng sở hữu ô tô mà còn bảo hành khi có sự cố là luôn luôn nghĩ tới hãng, vọc vọc tào lao tới lúc nó ảnh hưởng hệ thống hãng từ chối bảo hành thì lại tốn cơm lên bài hãng abcxyz lừa đảo nữa à. Và ông chủ thớt cũng lặn cmnr.

Hạng B1
8/11/22
54
82
18
45
Gạch đầu dòng thứ 2 viết đã lộ chơi dơ rồi. Xe bị hao nước làm mát là chủ xe mang vào hãng ngay và luôn, làm gì phải đợi thường xuyên hao nước mà không làm gì, mang lên forum hỏi!

Hạng B2
7/1/12
281
255
63
32
Xe mình 2010 mà còn chưa bị!
Subaru nó là xe Nhật, thậm chí nó còn được chăm chút hơn Toyota do lượng KH và xe giới hạn hơn. Subaru là bền lắm đấy. Xe TQ 2021 còn ko bị thì Subaru lấy thế quái nào bị.
Mình đi xem xe Subaru Forester, kiểm tra một số chi tiết nhỏ như 4 lốp xe BS đều ghi Made in Japan, tấm lót che sàn cốp xe sau- lật lên thấy cũng ghi Made in Japan...Các sales subaru nói xe tại VN là nhập nguyên con từ Thailand, nhưng linh kiện hầu như 99% là Made in Japan.
Hiện nay T10.2023, Subaru đang giảm giá, như Forester i-L Eyesight 2023 giá 819 tr, làm các ông sale xe cỡ C khác giá xêm xêm khoảng giá đó, chắc đứng ngồi không yên, nên dở trò bẩn để dìm Subaru thôi!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Các bác lóng như kem í. Em nghĩ là chủ topic định gõ Su xì po mà chắc phím bị cấn nên chuyển sang Subaru. Cái việc đơn giản nhất của 1 thằng sở hữu ô tô mà còn bảo hành khi có sự cố là luôn luôn nghĩ tới hãng, vọc vọc tào lao tới lúc nó ảnh hưởng hệ thống hãng từ chối bảo hành thì lại tốn cơm lên bài hãng abcxyz lừa đảo nữa à. Và ông chủ thớt cũng lặn cmnr.
Chủ thớt lập nick năm 2014 mà mới đăng có 4 bài. Và chủ đề này được gửi lên diễn đàn sau 8-9 năm vắng bóng.
Hay nick này của BQT không ta? Ai mà nhớ nổi user và mật khẩu sau chừng đó thời gian :)

• Like
Reactions: Hoangck