Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tìm bệnh xe Subaru Forester 2021

Tập Lái
4/12/14
5
2
3
29
Chào các bác oser
Xe em Su Forester 2021, dao gần đây em nó có những bệnh sau đây nhờ các bác chẩn đoán:
- Khi đi vào đường xấu hoặc gờ giảm tốc thì phát ra tiếng kêu lộc cộc phía trước
- Xe thuờng hao hụt nước làm mát, kiểm tra ko rò rỉ nhưng cứ hụt dần theo thời gian và buổi sáng nổ máy thuờng ra khói trắng nhiều
- Khi chạy đường trường mỗi khi đạp ga thì xe rần rần lên như chạy qua vạch giảm tốc, phải buông chân ga ra và dìu em nó lên lại thì mới bình thuờng.
Cảm ơn các bác và mong các bác chia sẻ kinh nghiệm.

Tìm bệnh xe Subaru Forester 2021
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Cu Tom
Hạng D
21/5/13
1.064
4.203
143
Lộc cộc phía trc thì 1 là nhún hư , 2 là ro tuyn hư.

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Chào các bác oser
Xe em Su Forester 2021, dao gần đây em nó có những bệnh sau đây nhờ các bác chẩn đoán:
- Khi đi vào đường xấu hoặc gờ giảm tốc thì phát ra tiếng kêu lộc cộc phía trước
- Xe thuờng hao hụt nước làm mát, kiểm tra ko rò rỉ nhưng cứ hụt dần theo thời gian và buổi sáng nổ máy thuờng ra khói trắng nhiều
- Khi chạy đường trường mỗi khi đạp ga thì xe rần rần lên như chạy qua vạch giảm tốc, phải buông chân ga ra và dìu em nó lên lại thì mới bình thuờng.
Cảm ơn các bác và mong các bác chia sẻ kinh nghiệm.

View attachment 3039558*Ảnh minh họa
xe còn bảo hành - 5 năm mà

sao các bác thích khám bác sỹ online thế không biết. Vô hãng họ ktra bảo hành cho không phải tốt hơn sao?

còn cái nào hãng ko bảo hành mà giá hợp lý thì thay, không thì ra ngoài thay (hên xui)

• Like
Reactions: Porsche711
Tập Lái
7/10/19
31
54
18
Xe 2021 thì còn bảo hành, chạy thẳng vào hãng cho họ kiểm tra, mình nhấp nháp li café chứ khám bệnh online chi cho cực bác hè :)
Bảo hành cũng tuỳ hạng mục, bộ phận…theo chính sách riêng của từng hãng, chứ đâu phải bảo hành 5 năm là bảo hành toàn bộ các bộ phận, cấu kiện…của xe đâu anh. Các hãng xe cứ hay lấp lửng khách hàng mua mới về thời gian bảo hành, chứ thật ra khi đọc kĩ trong sổ bảo hành thì lại chia thời gian bảo hành cụ thể cho từng bộ phận, cái nào mau hao mòn bảo hành ngắn, thường thì động cơ hộp số bảo hành dài nhất.

• Love
Reactions: trunghq119
Hạng D
8/4/12
2.366
7.456
113
Bảo hành cũng tuỳ hạng mục, bộ phận…theo chính sách riêng của từng hãng, chứ đâu phải bảo hành 5 năm là bảo hành toàn bộ các bộ phận, cấu kiện…của xe đâu anh. Các hãng xe cứ hay lấp lửng khách hàng mua mới về thời gian bảo hành, chứ thật ra khi đọc kĩ trong sổ bảo hành thì lại chia thời gian bảo hành cụ thể cho từng bộ phận, cái nào mau hao mòn bảo hành ngắn, thường thì động cơ hộp số bảo hành dài nhất.
xe còn mới mình vào hãng nói hiện tượng cho kỹ thuật viên kiểm tra cho nhanh thôi bác, còn việc sửa miễn phí hay có phí thì tính sau, nhanh và triệt để hơn là ngồi đây chờ các bs khám online

• Like
Reactions: Alpha Umi
Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
cái này đúng rồi bác. nhiều người giữ xe đường xấu ít đi, lỡ rồi thì bò. có người đường nào cũng phan thì mấy cái hao mòn tự nhiên hoặc vận hành ai bảo hành nỗi

Hạng D
13/4/16
1.068
2.791
128
36
Tóm tắt lại là bác chủ thớt là sale hãng nào mà lập bài lỗi xe Su ? :rolleyes:

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Có vẻ giống như tạo drama?
Xe 2021 mà là Subaru thì ko làm sao cả, kể cả 2 năm qua bào 150k km, sao cụ chủ ko đưa số km và che 1 phần bs lên? Subaru thì chỉ nên vào hãng kiểm tra:
1. Kêu lộc cộc - kt gầm....
2. Hụt nước làm mát: vào hãng, ko phán bừa được, khói trắng chút ít buổi sáng thì bt
3. Vệ sinh họng nạp, bướm ga và kim phun, bugi.....cũng phải dùng máy và vào hãng
Túm lại xe 2021 thì chưa thể bị những thứ này được.
Đây là drama gây war!
Hết