Hạng B2
19/9/15
166
133
43
34
Bảo dưỡng Gara ngoài làm ở Chevrolet Gia Định, Chỗ hẻm Lý Thường Kiệt , Tân Bình nhé bác. Hàng chính hãng còn đầy chả lo mà rẻ hơn làm ở hãng. Thực ra dòmg xe này bảo dưỡng còn dễ hơn Toyota, dàn gầm rất đơn giản dễ tháo lắp.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em mượn Bác chủ hỏi luôn - Xe em 120K km, có vẻ dạo này gầm kêu lọc xọc, mà em thì ra Bắc vài năm, hỏi Cụ Hiếu nói thay dàn rô tuyn và giảm sóc, Bác nào làm rồi và mua đồ ở đâu cho em biết. lỡ yêu cờ ru rồi, nên hàng xịn cho yên
Cám ơn

kính chào các bác, các bác gần đại lí nào thì các bác cứ ghé đại lí đó giúp e với nhé.
ở sài gòn chính hãng 3S còn : Q8 Dạ Nam Chevrolet Sài Gòn - Q6 Chevrolet An Thái Bến xe miền Tây - Quận 9 Vincom lê văn việt.
Còn các bác nào ghé bên e vẫn bảo dưỡng bình thường ạ. các bác thắc mắc cứ gọi ới em. Em vẫn hỗ trợ 24/24 nếu các bác cần ạ

Tập Lái
4/7/14
19
13
3
50
Chevy ở SG giờ chỉ còn 2 chỗ bảo dưỡng, bảo hành chính thức: An Thái, Phú Mỹ Hưng.

Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
Chevrolet đóng cửa hết trơn sau khi Vinfast thu mua, thấy Đông đo thành thành Kia, Madza nhưng vẫn bảo dưỡng Chevrolet, phụ tùng cần thay phải hẹn lại báo giá sau

Hạng C
13/9/08
514
4.834
93
Chevrolet đóng cửa hết trơn sau khi Vinfast thu mua, thấy Đông đo thành thành Kia, Madza nhưng vẫn bảo dưỡng Chevrolet, phụ tùng cần thay phải hẹn lại báo giá sau
mình không rõ, mua An Thái và nhà Q7 nên bảo dưỡng PMH bình thường, ngoài ra hàng họ khá nhanh
  1. Đá bể kính lái, thay 1 ngày lấy, kính hãng luôn (sáng thay chiều khô keo lấy về không rửa xe 1 ngày)
  2. Thay bình, bảo hành, sáng test chiều có hàng
  3. Xe bạn mình cũng vô Chevrolet PMH, phuộc nhún, bánh bèo xiết hay bung bù long, chạy không để ý, bảo dưỡng phát hiện, thay ngay trong ngày
  4. Phớt cầu xe trailblazer LTZ, bị xì nhớt, có ngay
  5. Màn hình my link, PMH đợi 2 tuần, Biên hòa có hàng luôn
tất cả cái em đã làm và thấy khá ổn, so với Ford nhiều hàng đợi 2 3 tuần là bình thường.
Ngoài ra xe bị nằm đường free cứu hộ 24/7 :D mình gọi 1 lần chết bình bảo hành , 15p có mặt rồi chắc đang Q7 nên họ ra nhanh dù tầm 5h30 chiều
Túm lại chưa thấy gì thay đổi so với trước...

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
mình không rõ, mua An Thái và nhà Q7 nên bảo dưỡng PMH bình thường, ngoài ra hàng họ khá nhanh
  1. Đá bể kính lái, thay 1 ngày lấy, kính hãng luôn (sáng thay chiều khô keo lấy về không rửa xe 1 ngày)
  2. Thay bình, bảo hành, sáng test chiều có hàng
  3. Xe bạn mình cũng vô Chevrolet PMH, phuộc nhún, bánh bèo xiết hay bung bù long, chạy không để ý, bảo dưỡng phát hiện, thay ngay trong ngày
  4. Phớt cầu xe trailblazer LTZ, bị xì nhớt, có ngay
  5. Màn hình my link, PMH đợi 2 tuần, Biên hòa có hàng luôn
tất cả cái em đã làm và thấy khá ổn, so với Ford nhiều hàng đợi 2 3 tuần là bình thường.
Ngoài ra xe bị nằm đường free cứu hộ 24/7 :D mình gọi 1 lần chết bình bảo hành , 15p có mặt rồi chắc đang Q7 nên họ ra nhanh dù tầm 5h30 chiều
Túm lại chưa thấy gì thay đổi so với trước...
so với mạng lưới chevrolet trước đây ở HCM rất nhiều chỗ ghé vô là xong, phụ tùng phụ kiện có sẵn, bi giờ chỉ thấy vf lèo tèo vài chỗ. Chỗ chevrolet cũ ngta làm bảo dưỡng cho là vì muốn phục vụ khách quen để bán Kia, Madza,hay subaru về sau, phụ tùng chevrolet bi giờ cũng ko phải chính hãng mà trôi nổi trên thị trường