Hạng D
12/3/11
1.597
66.132
113
Tiền Giang, gò công
Thế cái Cam Dẹapon đó có giống vậy hơm?
Chứ tụi Nhật mà qua đây là nó ăn trái cây của xứ mình như thể mai nó không còn được ăn nữa.
Anh biết nhật mà . trái cây của nó mắc gấp chục lần mình trồng mà lại còn tiếc của ko dám ăn, toàn để trên cây để ngắm mãi . còn cái cam depoko đó em có biết đâu .

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Anh biết nhật mà . trái cây của nó mắc gấp chục lần mình trồng mà lại còn tiếc của ko dám ăn, toàn để trên cây để ngắm mãi . còn cái cam depoko đó em có biết đâu .
Chưa thấy bán ở bất cứ siêu thị bán trái cây Nhật nào.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Nhưng ở thái có nhiều giống lắm anh .
Trái nào mà có bán cho ăn thử. Ok rồi thì bỏ công trồng chăm anh ơi.
Trước đi chơi vùng Bình Tiên, Bình Lập thấy họ trồng xoài Đài Loan trái màu xanh tím mê lắm. Sau cũng lần mò tìm ăn thử. Như hạch. Thua xa cả Nam Dok Mai, đừng nói gif đến Cát Chu, Cát Hoà Lộc, Thanh Ca.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Chuột đồng
Hạng D
12/3/11
1.597
66.132
113
Tiền Giang, gò công
Trái nào mà có bán cho ăn thử. Ok rồi thì bỏ công trồng chăm anh ơi.
Trước đi chơi vùng Bình Tiên, Bình Lập thấy họ trồng xoài Đài Loan trái màu xanh tím mê lắm. Sau cũng lần mò tìm ăn thử. Như hạch. Thua xa cả Nam Dok Mai, đừng nói gif đến Cát Chu, Cát Hoà Lộc, Thanh Ca.
Em chưa thấy xoài nào dở hơn đài loan nha . :)

Hạng D
4/12/14
1.906
88.618
113
53
Miền tây trồng lâu rồi anh . đầu ra giống na đài loan, sung mỹ, chanh ngon tay, dâu đài loan dài....báo đăng thì sướng chứ va vô chả ra gì
Thấy thằng hàng xóm trồng 10 cây hoàng kim, chắc bọn bán giống lùa gà quá.

• Like
Reactions: con cóc con
Hạng D
4/12/14
1.906
88.618
113
53
Trồng 10 cây thì để nhà ăn là chính anh ơi :)
Em thấy cali trồng cây ăn trái cũng nhiều
Nông sản trồng và đoán "đầu ra" rất khó, có người trồng dừa, có người trồng bưởi,....
Có những vườn trồng măng cụt,... muốn giàu khi làm nông hầu như rất khó.
Chỉ cần 1 đợt phân, thuốc dỏm là toy. Nhà nước cần làm gắt chứ đời nông dân luôn khổ với bọn gian này.
Chống bọn giả phải chống như chống M16 may ra đỡ khổ, có thằng bạn đang làm quýt bón 1 đợt phân chết hàng loạt mặc dù trước đó đã "thử", kiện cáo tùm lum rồi cũng thua.
Có thằng xịt thuốc 4 mẫu mít vàng khè sắp chết mất mùa 1 năm, may sao cứu được, nay thì rớt giá, haiza.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Hôm qua mình được cho 1 bao phân cá tươi. Tính dùng để trộn phân ủ cho hoai rồi bón cây. Bà mẹ ơi nó thúi :D