Hạng B2
28/3/07
284
1
18
Xe em Mer C180K W203 đời 2006, hơn tuần nay bình điện có hiện tượng yếu, lúc đề nổ máy được lúc không, em đã đem vào hãng kiểm tra thì được báo là bình hư cần phải thay mới. Sau khi xem báo giá xong em thấy cao quá nên đem về. Giờ không biết là nên mang vào hãng thay cho đúng loại bình đang sử dụng hay thay gara ngoài cho rẻ hơn nhưng ngại mỗi chất lượng không biết thế nào. Có bác nào đã từng bị hư bình như em xin tư vấn giúp, thanks.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/9/08
4.594
46.898
113
Mercedes thì bác cứ mua hiệu Delkor mà dùng. Vào hãng làm gì cho nó mắc bác ơi. Mua đúng thông số AH mà ráp vào.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
em nhớ không nhầm thì V2 C180 dùng loại bình dung lượng 74Ah hoặc 84Ah gì đó. Như bác Hoadat nói, nếu thay bên ngoài bác chọn loại Delkor là phù hợp với dung lượng xe bác, giá thì chỉ bằng 1/4 trong hãng thôi, tuổi thọ theo em cũng 2 tuổi gì đó, vì còn tùy bác dùng ra sao nữa. Xe của bác thì 1ph30' là xong đó mà.

Hạng B2
25/8/11
121
9
18
Đừng có dại dột tháo bình của Mer ra nhé. Tháo ra là khỏi chạy luôn, phải kéo về hãng chạy phần mềm lại đó.
Bạn muốn tự thay bình, có 2 cách
1. Nổ máy xe, không được tắt máy nhé. Tháo bình ra, gắn bình mới vào, nhớ gắn cho đúng cực + và -.
2. Phải lấy nguồn từ bên ngoài, đấu vào xe theo cọc + và -, sau đó tháo bình ra, lắp bình mới vào.
2 cách trên thậm chí phải dùng cho Camry 2010, vì mình đã từng chứng kiến chủ nhân tự tháo bình ra, sau khi tháo xong, lắp bình mới vào, mấy nút chỉnh trên vô lăng bị liệt và phải đem vào hãng chạy lại phần mềm.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
leduy78 nói:
Đừng có dại dột tháo bình của Mer ra nhé. Tháo ra là khỏi chạy luôn, phải kéo về hãng chạy phần mềm lại đó.
Bạn muốn tự thay bình, có 2 cách
1. Nổ máy xe, không được tắt máy nhé. Tháo bình ra, gắn bình mới vào, nhớ gắn cho đúng cực + và -.
2. Phải lấy nguồn từ bên ngoài, đấu vào xe theo cọc + và -, sau đó tháo bình ra, lắp bình mới vào.
2 cách trên thậm chí phải dùng cho Camry 2010, vì mình đã từng chứng kiến chủ nhân tự tháo bình ra, sau khi tháo xong, lắp bình mới vào, mấy nút chỉnh trên vô lăng bị liệt và phải đem vào hãng chạy lại phần mềm.
tưởng gì, cái này em làm hoài, không vấn đề, cũng đơn giản thui mà.