Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
11/5/11
532
0
0
lamdat nói:
củ cải nói:
Sáng vào check xem cái hồ bơi :)
.... vẫn chưa có :(

<span style=""color: #ff0000;"">Hồ này chắc được nửa gang </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Cỏ đen mơn mởn hai hàng...í a.</span>

....HB thâm ghê

cái hồ này tốn cả tỷ lun í :D;):)

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Bác nào dự tóan dùm e cái hồ khỏang 4,5m x 15m x 1,3m ? VẬt liệu lót như thế nào cho rẻ và bền tí . Kinh phí ngắn nhưng đòi hồ phải dài .... :)

Hạng C
17/3/11
501
119
43
tranvietanhtuan nói:
Hồ bơi trên nóc hay hồ bơi tầng trệt vậy cụ?
Thiết kế hình dáng cái hồ thì chắc bác có hs thiết kế toàn công trình rồi - mấy cty hồ bơi mà thiết kế thì xấu lắm, chỉ tiện thi công thôi.
Thành hồ: bê tông chắc rồi (hoặc bỏ vài cái khung nhựa ....rồi cũng đổ bê tông vào trong -có chăng nhìn hoành tráng hơn xíu - bịp bợm vãi).
Chống thấm: Tuỳ cụ, dán gạch mồ za ích thì đẹp mà xài liner thì nhanh.
Có điều em hơi thắc mắc:
- tấm nhựa liner xanh xanh ấy em nhớ ở bên kia bán ~4usd/m2 qua tới Việt Nam là thành hơn 400k/m2 (các bác search gúc gồ dùm em)
- Hồ bơi liner ở bển là loại rẻ tiền nhà nghèo xài, loại xịn là phải bê tông dán gạch mozaic kìa. Còn ở Việt Nam thì lại nói hồ liner là hồ bơi...thông minh?
Lọc nước:
2 kiểu: lọc đường ống và lọc tại chỗ.
lọc đường ống thì hơi phức tạp 1 tẹo, đi ống, chống thấm loằng ngoằng, tốn thêm cái..phòng kỹ thuật. Khâu bảo trì hơi bị kinh cái lợi là hồ bơi...đẹp hơn vì hông thấy máy lọc. Nhứt là các cụ thích thiết kế cái hồ ìn fi ni ti mặt tràn...thì nên giấu máy lọc đi.
lọc tại chỗ thì đuơng nhiên là dễ làm hơn rồi, thọc cái máy lọc xuống là xong. khỏi lo chống thấm. Hàng ngày chỉ tháo lưới ra đi giặt, mua vài viên thuốc cờlo sủi bọt thả vô là ok. Yếu điểm: 1 vị trí nào có ven thành hồ sẽ có 1 cục máy...to đùng. :D
Ngon bổ rẻ thì bác cứ máy trung hoa mà quất, chạy 3 năm nó...ồn quá thì vứt mua cái khác. (máy lọc đề joai ô chạy 3 năm cũng kêu ầm ầm chứ chả êm mãi đâu) giá loanh quanh 3ngàn mẽo/máy cho hồ khoảng 20m2.

Bác quăng cái mặt bằng hồ bơi lên đi em tư zấn sau.

Nhà tư vấn có lương tâm cần phải hiểu chủ đầu tư đang cần sản phẩm loại gì,hiệu nào,chi phí bi nhiêu dành cho mục này,thơì hạn bảo hành bao lâu,thời gian thi công bao lâu?chế độ chăm sóc bán hàng sau sản phẩm ra làm sao,kinh nghiệm và số lượng của đơn vị cung cấp hoạt động trên thị trường?phương thức thanh toán ra làm sao?...v.v....giá cả là mục cần thiết nhưng nó không thể quyết định bởi : vì tiền nào của đó.
Sai lầm đáng tiếc ở chổ Phương pháp so sánh giá ở bên kia:Chi phí vận hành bộ máy hoạt động,định hướng lâu dài,các loại Thuế,phí....?
VD: xe oto có nhiều hiệu,hảng khác nhau vậy giá cả ở bên này chắc chắn mắc tiền hơn so với bên kia.(kể cả tra ở google)...
Bác này chắc tư vấn cho bán hàng theo kiểu chạy doanh số?

@Bác củ cải: mai em rảnh lúc nào em làm báo giá cho bác.(giá của em làm tính trọn gói không phát sinh,nhìn mặt bảo hành :Hỏi +cưới mới làm )

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Gia Các Dự nói:
Nhà tư vấn có lương tâm cần phải hiểu chủ đầu tư đang cần sản phẩm loại gì,hiệu nào,chi phí bi nhiêu dành cho mục này,thơì hạn bảo hành bao lâu,thời gian thi công bao lâu?chế độ chăm sóc bán hàng sau sản phẩm ra làm sao,kinh nghiệm và số lượng của đơn vị cung cấp hoạt động trên thị trường?phương thức thanh toán ra làm sao?...v.v....giá cả là mục cần thiết nhưng nó không thể quyết định bởi : vì tiền nào của đó.
Sai lầm đáng tiếc ở chổ Phương pháp so sánh giá ở bên kia:Chi phí vận hành bộ máy hoạt động,định hướng lâu dài,các loại Thuế,phí....?
VD: xe oto có nhiều hiệu,hảng khác nhau vậy giá cả ở bên này chắc chắn mắc tiền hơn so với bên kia.(kể cả tra ở google)...
Bác này chắc tư vấn cho bán hàng theo kiểu chạy doanh số?

@Bác củ cải: mai em rảnh lúc nào em làm báo giá cho bác.(giá của em làm tính trọn gói không phát sinh,nhìn mặt bảo hành :Hỏi +cưới mới làm )
Ông sale này nổ về lương tâm thấy ớn. :D

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Đầu năm xông nhà OS lại có lộc rồi vui ghê
Cảm ơn các bác tin tưởng giới thiệu
@củ cải nếu bác chưa kiếm được nhà cung câp thì đầu năm mở hàng cho em nhá 0949807493 hoặc email [email protected]

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
haobui nói:
Để mai ra công trình chụp cái hồ bơi 150tr up lên. Đẹp nhất SG luôn :D
Đẹp nhất thì em không dám nói , nhưng đảm bảo độc và hợp lý
Nhưng bác Tuấn chưa cho phép làm sao chụp :mad:

Status
Không mở trả lời sau này.