Tập Lái
31/5/11
10
5
3
Re:Tìm đối tác cung cấp Dầu nhớt thải,cây ngô (bắp) để tái chế

Mayxuc nói:
Bác Fil ơi.
Em quan tâm cái dzu cây bắp đó. Quê em ở Daklak có làm đc kg?
Có thông tin gì bác pm cho em với nhé. Bà con em trồng bắp quanh năm, nếu giá cả đủ đẻ vận chuyển, thu gom thì rất oke bác ạh.
email: [email protected]
DT : 0914 176 175
hi bác, nếu bác làm được hàng cùi bắp nữa thì hay, em đã mấy lần lên đó thử nhưng không được, hy vọng bác có thể làm được

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC

Dạ, Bác Pradanalia có thể nói cụ thể hơn kg? Có gì bác mail cho em hoặc alo vào cục gạch của em nhé.
Hiện thì em đang làm xây dựng nhưng hơn năm nay em đang tìm hiểu về chế biến nông sản, vì đây là điểm mạnh của quê em.
Cafe, sắn, khoai, bắp.
Ah, hiện gia đình em có khoảng 20ha Bạch đàn sắp thu hoạch, trên này có bác nào thu mua hoặc có người wen giới thiệu em với nhé.
Quê em ở Daklak ah

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Một người bạn đang mở trang trại nuôi gà tại Củ Chi.
Cần tìm đối tác cung cấp những hạng muc sau :
1, Máy phát điện chạy nhiên liệu Biogas - công suất phát dẫn từ 20KVA/máy trở lên.
2, Hệ thống làm mát cưỡng bức - quạt gió, quạt lạnh, máy lạnh
3, Trạm biến áp 160 - 200KVA và đường dây trung thế
Bác nào quan tâm thì PM cho Em nhé.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113

Mr Fil nói:
Một người bạn đang mở trang trại nuôi gà tại Củ Chi.
Cần tìm đối tác cung cấp những hạng muc sau :
1, Máy phát điện chạy nhiên liệu Biogas - công suất phát dẫn từ 20KVA/máy trở lên.
3, Trạm biến áp 160 - 200KVA và đường dây trung thế
Thắc mắc 1 tí nè! (do chuyên môn của em có giới hạn)

Nuôi gà ở Củ Chi! nhiệt độ cao gà không phát triển tốt bằng nuôi ở dưới này! Nhiệt độ cao gà dễ mắc bệnh, toi hàng loạt. Nhiều chủ trại gà đang lăn quay.
Hiện nay nuôi gà đang lỗ sặc tiết, chủ yếu là nuôi heo mới có lợi.

Nếu mà nuôi gà thì sử dụng Biogas đâu có ổn. Chuồng nuôi gà chỉ dọn khử trùng cho 1 lứa, trong khi Biogas cần hàng ngày.
Phân gà khô, được chủ trại đem sấy đóng bao bán có lợi hơn là đem ủ lấy gas. Biogas thường lấy từ phân Heo do ướt và luôn được dọn.

Cái này thì có nhiều lắm, bác cứ hỏi bên đó nhu cầu ra sao em chỉ cho 1 bác bán thiết bị. Bác này bán giá tốt nhất Việt Nam, đồng thời tư vấn cho bác giải pháp nào, dùng cái gì là Hiệu Quả nhất.

3, Trạm biến áp 160 - 200KVA và đường dây trung thế.
Cài này dễ ẹc, ai làm mà chả được. Làm được mời em ly cafe là khoái rồi.

:D. Sáng ngủ trễ quên mở máy, đâu biết bác xuống đâu. Uổng quá. thôi canh bữa Tân Niên Nhà Bè nhé

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Cụ Phó ơi, cái lầy em chả rành tẹo lào á .
Trang trại cũ của nó đã và đang hoạt động tốt, nó mở rộng thêm theo hướng nuôi trồng nhiều thứ trong đó có nuôi gà, bò, cá, trồng hoa... Nói chung là hầm bà lằng.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113

Mr Fil nói:
Cụ Phó ơi, cái lầy em chả rành tẹo lào á .
Trang trại cũ của nó đã và đang hoạt động tốt, nó mở rộng thêm theo hướng nuôi trồng nhiều thứ trong đó có nuôi gà, bò, cá, trồng hoa... Nói chung là hầm bà lằng.
Nếu mà nuôi hằm bà lằng thế mà lại hay đó bác ạ. Em cũng thích nuôi trồng hằm bà lằng thế lắm, cũng có mấy ông anh nuôi đủ thứ trên giời dưới đất, lâu lâu đi ngang xúc 1 ít đem về nhà ăn dần :D

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

bác PM cho em cái số của mấy đồng chí cung cấp quạt, máy lạnh, phun sương....nhé.
( Tai sao lại có cái vụ yêu cầu máy phát điện lớn hơn 20KVA, nguyên do là nó đang dùng máy nhỏ do chế tạo với phương pháp thủ công, không hiệu quả nên cần cái máy có xuất xứ đàng hoàng với công suất cao để tránh đầu tư nhiều máy)

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM

Đầu năm nhiều kèo quá

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Cụ có thấy cái gì đúng ngành mình không thía?