Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.803
113
HOA MAI nói:
Tôi cũng đang chuẩn bị làm cái resort trong Vườn Quốc Gia Côn Đảo với ý tưởng toàn bộ các công trình nhà nghỉ làm bằng gỗ nhập từ nước ngoài về .
Định hôm qua đi Côn Đảo khảo sát thực địa nhưng lại hoãn.
Tác phẩm này có phải năm rồi bác Mạnh chủ trì phải không hả bác? nghe bảo con zai bác í làm mà

manhodessa nói:
Nhà gỗ thì không có vấn đề gì Bác ơi , nhưng còn khách thì Bác ngâm cưu lại vì đầu tư ngoài Bắc , mùa đông lạnh lắm ko hiệu quả.
Mùa lạnh ở Hạ Long ngập tràn du khách châu Âu bác ạ. Mùa hè là mùa khách nội địa, qua mùa hè là mùa khách Tung cửa, trước và sau Tết là mùa khách Âu. Khách Âu qua đúng mùa lạnh vẫn phi xuống biển tắm ầm ầm bác ạ, trừ khi nó thấy bưn bửn nó ko dám xuống bơi thôi.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Tụi Nga nói hợp tác với củ sâm làm nhà gỗ xông hơi cho khu resort gì bên đó bác ạ, riêng sauna thì tụi Nga expert! Nhưng em sẽ kiếm lại thằng khác cùng hội đó xem sao.
bravia nói:
NắngSG nói:
Đúng là tiếc thiệt bác ạ, hồi đó em với mấy người Nga lòng zòng khắp VN, từ HN, ĐN, vô Quy Nhơn, PT, VT mà ko có ai chịu hợp tác, có một ông ở Kiên giang cũng mời ra Phú quốc nhưng ổng chỉ có đất, hết tiền đầu tư nên tụi Nga đành bỏ về tìm hướng khác.
Bác reconect lại đi! Làm đâu thì làm nhưng em biết rằng tâm lý cái thằng ở xứ lạnh chả bao giờ đi tìm thêm 1 cái xứ lạnh thứ 2 đâu. Đảm bảo nó còn vật và vật vờ đâu đó bên đó.
Thứ tới bác chỉ xem xem! thường là những thằng có khách đi quen đều không bao giờ ở một chỗ cố định ( đặc biệt là dạng nhà - trừ phi thằng này có liên quan gì đó tới y tế) còn lại đi chơi thì nó ở bất định lắm.

dongtahdsu nói:
Tiếc nhỉ ! bọn em thì có 2 cái đảo nhỏ ngoài Phú Quốc sẵn sàng đầu tư cơ sở hạ tầng ,chỉ ngại không có nguồn khách ổn định nên vẫn cứ để hoang ...:(
không biết cái đảo này có phải là là cái đảo mà có liên quan tới Sở NN&PTNT không nhỉ

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Về nhà gỗ thì bác không ngại có rất nhiều công ty Nga , Ua làm nhà bằng gỗ nên chuyện đặt chúng nó làm không vấn đề gì . Dưới con mắt thằng sống xứ lạnh và có tâm lý giống tuỵ Nga như em :
1-Không du lịch phía bắc : bẩn , lộ cộ .. phục vụ chuối
2-Thời tiết khí hậu miền bắc khắc nhiệt- có thể hợp với du lịch khám phá còn nghỉ duỡng thì thua - mà khách Nga nghĩ dưỡng và trốn nóng là chủ yếu
3-Bác kiếm chỗ nào mà ít phải di chuyển nhiều và đội ngũ phục vụ giỏi tiếng Nga một chút ... dân Nga không nói được ngoại ngữ .

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.803
113
tỷ trọng chiếm giữ của nhà gỗ trong sauna xông hơi thì ít lắm, chủ yếu là thiết bị thôi. mà nhà gỗ xông hơi cho resort được là bao hả bác, trừ phi nó là thằng chuyên cung cấp nhà gỗ cho sauna, mà chuyên rồi thì chuyện resort là việc của thằng khác.
Bởi vậy mợ Nắng cứ yên tâm là tìm chỗ nào nắng gió chang chang là tụi nó khoái à!

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Thế mới khổ cho em chứ bác!:D Khi mấy ông Nga qua săn lùng thì chẳng có ông Ziệt lam nào chịu làm cả, giờ ông Nga lặn mất rồi thì lại xuất hiện ông VN nằng nặc đòi làm mới mệt !!!
bravia nói:
tỷ trọng chiếm giữ của nhà gỗ trong sauna xông hơi thì ít lắm, chủ yếu là thiết bị thôi. mà nhà gỗ xông hơi cho resort được là bao hả bác, trừ phi nó là thằng chuyên cung cấp nhà gỗ cho sauna, mà chuyên rồi thì chuyện resort là việc của thằng khác.
Bởi vậy mợ Nắng cứ yên tâm là tìm chỗ nào nắng gió chang chang là tụi nó khoái à!

NắngSG nói:
Đúng là tiếc thiệt bác ạ, hồi đó em với mấy người Nga lòng zòng khắp VN, từ HN, ĐN, vô Quy Nhơn, PT, VT mà ko có ai chịu hợp tác, có một ông ở Kiên giang cũng mời ra Phú quốc nhưng ổng chỉ có đất, hết tiền đầu tư nên tụi Nga đành bỏ về tìm hướng khác.
dongtahdsu nói:
Tiếc nhỉ ! bọn em thì có 2 cái đảo nhỏ ngoài Phú Quốc sẵn sàng đầu tư cơ sở hạ tầng ,chỉ ngại không có nguồn khách ổn định nên vẫn cứ để hoang ...:(
Kiếm được 1 miếng ở Phú Quý Bình THuận thì ngon !