Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Có 1 mặt giãp tường nhà bên cạnh, 1 mặt thông thoáng và là tường gạch bác ạ.

Qua bên đó, trên chỗ thấm một chút là cái Toilet. Dưới cái chỗ thoát nước có một cái hố ga nho nhỏ .....moi lên chét xi măng lại, chống thấm là hết. Ngoài ra thì còn có thể là mấy ống nước coi có xì không - xì thì kiểm tra được

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Qua hỏi cô hàng xóm là nhà bên đó có đi ống nước ở bức vách liền kề không? Nếu chống bên này mà bên kia bị rò nước cái van hay gì đó thấm vô tường thì cũng thua. Cái vụ chữa mà liên can thế này thì @ngoinhaxanh. có kinh nghiệm lắm :rolleyes:
vậy chỉ có cách bán nhà mua nhà khác :D

Hạng B2
12/12/12
400
5.650
93
Ron gạch chắc chắn sẽ không chống thấm được.
Một thằng đã thi công hàng ngàn cái p vệ sinh cho biết.
:D
Ron gạch không có tác dụng chống thấm nhưng có tác dụng ngăn nước xuống sàn.:D

Tập Lái
1/10/14
27
125
28
Qua bên đó, trên chỗ thấm một chút là cái Toilet. Dưới cái chỗ thoát nước có một cái hố ga nho nhỏ .....moi lên chét xi măng lại, chống thấm là hết. Ngoài ra thì còn có thể là mấy ống nước coi có xì không - xì thì kiểm tra được
Cảm ơn bãc, nhưng em cũng cần ng xử lý, chứ em ko biết làm -(, bác có biết chỗ nao làm tốt giỡi thiệu em với ạ.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Cảm ơn bãc, nhưng em cũng cần ng xử lý, chứ em ko biết làm -(, bác có biết chỗ nao làm tốt giỡi thiệu em với ạ.

Bác ở đâu??? Để em giới thiệu đội vùng đó !!!! hi hi hi, nhưng em ko chịu trách nhiệm nhá

Tập Lái
1/10/14
27
125
28
Bác ở đâu??? Để em giới thiệu đội vùng đó !!!! hi hi hi, nhưng em ko chịu trách nhiệm nhá
Em ở Hai Ba Trưng, gần nhà Thờ Tân Định ạ.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Ron gạch chắc chắn sẽ không chống thấm được.
Một thằng đã thi công hàng ngàn cái p vệ sinh cho biết.
:D
Trộn xi măng trắng và sika latex có đc ko? Gốc vấn đề là lớp áo đầu tiên (gạch vá ron gạch và độ dốc) lớp này nước ko thấm thì cấn gì lớp dưới, độ dốc wc thoát nước tốt ko đọng lại, ron trộn sika latex thì khả năng thấm là 1%. Chứ nước mà xuống sàn (qua lớp gạch) dưới dù chống 80 lớp thì ko thấm dc chỗ này nó vẫn men theo lối khác để xì ra.
P/s một thằng đã thi công 50 cái wc chi biết.

Hạng B1
12/10/18
61
2.331
83
46
Ron gạch quan trọng nhé, ở đó mà nói ko thấm.
Hình thấm trên của bác chủ là thấm do nước xả. Cái này chỉ yếu xem phểu thu và ron. Ko cần làm gì nhiều.
Hôm 26 tết e cũng tự xử cho bác Thuấn bên nhà bè. Thấm rớt luôn trần thạch cao. Thay phểu chà ron để qua tết xem thấy hết rồi cho đóng trần sơn lại.