Hạng F
16/7/15
6.297
25.169
113
hốt cai đống đó bỏ thao rửa thì bao lâu xong anh ????????
anh có thể trải bạt, kéo hơi cao 4 góc và xúc đá bỏ vô đó; ngâm 1 ngày là trắng tinh luôn; rong rêu sạch bách...

Hạng D
16/1/13
4.800
81.117
113
Nolah, tớ thấy hắn nói đúng, thế giới đang kêu gọi hạn chế sử dụng gỗ và nhựa.
Thế thôi.
hạn chế chỗ khác, thứ khác

boat dùng gỗ tốt hơn vì boat dùng 25+ năm .

mấy thứ furniture anh dùng có cái nào hơn 10 năm ???

kayak nhựa cũng vậy, life time của nó 30 năm là ít .

sắt thì không tốt vì phải bảo quản và life time ngắn nếu không bảo trì (xấu cho môi trường thứ phải bảo trì)

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
13/1/11
2.425
32.469
113
anh có thể trải bạt, kéo hơi cao 4 góc và xúc đá bỏ vô đó; ngâm 1 ngày là trắng tinh luôn; rong rêu sạch bách...
anh hốt hết cái đống đó vô bạt xong là khỏi ăn cơm, rửa xong lại đem ra phủ lại
Mà anh bỏ sỏi vô bạt xong rồi đổ thuốc tẩy vô là nó tự tróc rêu ra luôn hả ???. Không cần phải chà sát gì à ????

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
30/6/08
1.505
64.472
113
59
hạn chế chỗ khác, thứ khác

boat dùng gỗ tốt hơn vì boat dùng 25+ năm .

mấy thứ furniture anh dùng có cái nào hơn 10 năm ???

kayak nhựa cũng vậy, life time của nó 30 năm là ít .

sắt thì không tốt vì phải bảo quản và life time ngắn nếu không bảo trì (xấu cho môi trường thứ phải bảo trì)
Với Su & @New.nahh có lẻ life time đúng như su nói. Còn những cnler thì chỉ a few days or few weeks.

• Haha
Reactions: New.nahh
Hạng F
4/1/08
8.297
111.503
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Mình câu đc con cá dù chỉ bằng ngón tay cũng vui hết cỡ! Chả trách người ta nói câu cá là 1 thú vui! Vậy là sau 1,2 năm nữa anh 6 sẽ có một nơi vui thú điền viên và giải trí tuyệt vời! Âu cũng là kết quả của nhiều năm nỗ lực!
Sao anh biết anh Âu rõ vậy?

Hạng F
16/7/15
6.297
25.169
113
anh hốt hết cái đống đó vô bạt xong là khỏi ăn cơm, rửa xong lại đem ra phủ lại
Mà anh bỏ sỏi vô bạt xong rồi đổ thuốc tẩy vô là nó tự tróc rêu ra luôn hả ???. Không cần phải chà sát gì à ????
đúng luôn anh; em tình cờ thôi :D nhà có sẳn chai thuốc tẩy áo trắng cho thằng con; lấy đổ vô thử :D:D không còn 1 tí rong rêu nào trên đá :D

sân nhà a có kín nước không, thử chặn lại rồi pha dung dịch đổ luôn trên sân;

(đá nhà em cũng ít, nên làm được)

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM

Thấy chỗ bác M6 quá đẹp và chỉ biết ước. Chỗ này bác M6 làm túc tắc, tới khi hoàn thiện là hết sẩy. Sáng ngồi nhâm nhi cà phê, trưa trưa, chiều chiều chèo thuyền câu cá, tối nhâm nhi ít trà thì còn gì bằng.

Em còn trẻ mà có vẻ hơi già trước tuổi, thích chơi cây ngắm cảnh nên làm cái sân nhỏ nhỏ thư giãn đầu óc.

Em xin chia sẻ khỏang sân nhỏ tự làm mỗi khi cuối tuần rãnh rỗi của em. Ý tưởng có trong đầu, làm tới đâu thấy chưa vừa ý thì em điều chỉnh dần.

Tìm gấp kiến trúc sư nhà, vườn và cảnh quan

Hạng D
14/8/11
4.167
87.982
113
Thấy chỗ bác M6 quá đẹp và chỉ biết ước. Chỗ này bác M6 làm túc tắc, tới khi hoàn thiện là hết sẩy. Sáng ngồi nhâm nhi cà phê, trưa trưa, chiều chiều chèo thuyền câu cá, tối nhâm nhi ít trà thì còn gì bằng.

Em còn trẻ mà có vẻ hơi già trước tuổi, thích chơi cây ngắm cảnh nên làm cái sân nhỏ nhỏ thư giãn đầu óc.

Em xin chia sẻ khỏang sân nhỏ tự làm mỗi khi cuối tuần rãnh rỗi của em. Ý tưởng có trong đầu, làm tới đâu thấy chưa vừa ý thì em điều chỉnh dần.

View attachment 2152405
Tuyệt quá anh ạ !!
Tks anh đã chia sẻ !! Kế hoạch của m6. là trồng cây ăn trái, hoa cỏ.. trong 2-3 năm. làm nhà hai năm tiếp theo. Làm luôn thì ko đủ lực nên làm dần thôi ! Chịu khó vất vả tý !!

• Like
Reactions: MinhQuan
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Tuyệt quá anh ạ !!
Tks anh đã chia sẻ !! Kế hoạch của m6. là trồng cây ăn trái, hoa cỏ.. trong 2-3 năm. làm nhà hai năm tiếp theo. Làm luôn thì ko đủ lực nên làm dần thôi ! Chịu khó vất vả tý !!

Tư làm túc tắc vất vã nhưng khi hoàn thiện lại thấy vui lắm bác.

Bảo Lộc khí hậu mát mẻ có thể trồng vài loại cây đặc biệt như Mai Anh Đào, Lài Nhật, sim/mua, Mận hậu, Hồng giòn, Mãng cầu nam mỹ, ổi lá rí, ...

Bác m6, khi nào bắt tay vào làm chia sẻ cho tụi em ngắm cùng à nghen.

• Love
Reactions: mazda6.