Hạng B2
8/1/12
243
46
28
Tìm garage Mercedes uy tín ở Quận 7

*Ảnh minh họa

Chào các bác

Hôm trước em đi bảo dưỡng định kỳ bên hãng...có báo phát hiện lỗi hệ thống nước làm mát, xì lủng gì đó em quên rồi, báo giá 21 triệu...mà xe em chạy 5 năm nay thấy đồng hồ nhiệt nào giờ nó cũng vậy, không thấy gì bất thường...anh em ở Q7 biết garage nào uy tín chất lượng giới thiệu em chạy qua check thử nhé, chứ cái màu này em thấy lấn cấn bên hãng quá.

Cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chào các bác
Hôm trước em đi bảo dưỡng định kỳ bên hãng...có báo phát hiện lỗi hệ thống nước làm mát, xì lủng gì đó em quên rồi, báo giá 21 triệu...mà xe em chạy 5 năm nay thấy đồng hồ nhiệt nào giờ nó cũng vậy, không thấy gì bất thường...anh em ở Q7 biết garage nào uy tín chất lượng giới thiệu em chạy qua check thử nhé, chứ cái màu này em thấy lấn cấn bên hãng quá.
Cảm ơn các bác
Bác chạy qua chỗ AutosOnly ở Nguyễn Văn Linh thử

• Like
Reactions: bennguyen67
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Chào các bác
Cảm ơn các bác
Chưa hiểu lắm
- báo phát hiện lỗi hệ thống nước làm mát, xì lủng . Vậy thì bác đi thay mà không kiểm tra gì à ?
Xem ngay bình nước con (nhớ là máy nguội)
Sau khi đi đây đó , để giấy báo dưới gầm xem có nước không (coi chừng nước máy lạnh là khác)

Nếu thật sự mất nước trong bình châm và có rò rỉ dưới gầm xe thì lúc đó mới tìm (thường là các nơi ống nối bằng nhựa có clip dể bị nhất)

Hạng B2
8/1/12
243
46
28
Chưa hiểu lắm
- báo phát hiện lỗi hệ thống nước làm mát, xì lủng . Vậy thì bác đi thay mà không kiểm tra gì à ?
Xem ngay bình nước con (nhớ là máy nguội)
Sau khi đi đây đó , để giấy báo dưới gầm xem có nước không (coi chừng nước máy lạnh là khác)

Nếu thật sự mất nước trong bình châm và có rò rỉ dưới gầm xe thì lúc đó mới tìm (thường là các nơi ống nối bằng nhựa có clip dể bị nhất)
Mình đi làm cái khác, còn vụ nước giải nhiệt hãng họ báo trước vì chưa có đồ thay. Xe nó chẳng báo gì bác, đồng hồ nhiệt cũng bình thường, xe đậu chẳng thấy nước gì dưới gầm...nên mình mới muốn đi check thêm garage ngoài đấy

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/7/11
753
1.256
93
Mình đi làm cái khác, còn vụ nước giải nhiệt hãng họ báo trước vì chưa có đồ thay. Xe nó chẳng báo gì bác, đồng hồ nhiệt cũng bình thường, xe đậu chẳng thấy nước gì dưới gầm...nên mình mới muốn đi check thêm garage ngoài đấy

Nó có cái máy thử áp lực, chụp một đầu vào bình nước rồi dùng tay nhấn xy lanh tạo áp. Nếu áp không tụt thì hệ thống ok. Nó nén áp khá cao nên phát hiện được chỗ rò nhỏ mà mắt thường không thấy được, để 2 tiếng mà không tụt áp là ok. Chẳng nhẽ xịn như mẹc mà không có máy này, báo suông vậy sao ? Link: phút 1:10 và 7:17 nhé

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
23/10/18
1.114
22.886
113
40
Vậy họ căn cứ vào đâu để cảnh báo anh?

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp

Như bạn @quangtienpham, đây là bộ đồ nghề để kiểm tra rò rỉ của hệ thống nước xe.
Có một cái bơm hơi sẽ gắng vào những cái nắp bình (màu) loại hở (Âu Đức) và các đầu kim loại (Á châu, nhật, HÀN) loại kín, sau đó bơm tay hay dùng máy hơi sẽ tìm ra nơi rò rỉ ....

Thân !