Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
các bác có từng làm xe nhà lá ở đâu mà thấy yên lòng thì chỉ cho em mới.
số là em không có thời gian theo xe, cũng không thể đem xe đi xa như lên an dương vương hay tân bình...
mà gara lâu nay vẫn chăm sóc cho xe em thì đang hổng dàn thợ, lại kê giá rất cao, khi làm đồng thì bả matit dày cui vài bữa thì nứt và rụng hết...
trông tin các bác nhìu...
(lo quá, lâu nay xóm lên xe mới hết rồi, không biết có ai còn lụi cụi như em không!)

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:Garage đáng tin cậy ở Thủ đức-dĩ an?

em cần tút bà hai của lão tưởng lại:
-làm đồng sơn toàn thân: chỉnh lại cửa bên phụ. thân không mục mọt chi nhiều, chỉ móp méo là chính. giá chỗ nào có thiết bị kéo chỗ móp thay vì gõ búa cho bề mặt thân xe lồi lõm lỗ chỗ rồi trét matit lên tạo gờ và độ phẳng.
-rà lại toàn bộ đường điện, thay mới những dây bị cắt nối, câu tắt, trả về nguyên bản mạch điện, kiểm tra các cảm biến,
-thay roan máy, xem lại oà ga xì nhớt và kiểm tra các bệnh khác.
-giặt tapi sàn, bịt các lỗ hở sàn xe khiến nước trào vô.bổ sung các joan cửa chống ồn bị mất.
xe của em thật ra không hư hỏng gì lớn, là dòng Daewoo Espero, xác nặng, máy 2.0, phun xăng đa điểm, điều khiển tự động bằng bộ điều khiển trung tâm,

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/3/09
775
840
93
Bình Dương

Mợ qua gara bác tấn bên hội Previa bữa trước có đi off Trung thu với xóm mình đó. Sơn bác ấy bảo hành 3 năm. Còn thay đồ thì bác ấy tư vấn nhiệt tình ( hàng chợ thì như thế nào, hàng hãng thì NTN, hàng nào xài được hàng nào k xài được, tay ngề thì khỏi chê. Em mới đi sửa xe bên bác ấy về. Mợ cứ đem xe qua đi, bác ấy thấy Logo OS và biết xe của bác Tưởng nữa thì nhiệt tình lắm. Hôm qua bác ấy có nhờ em đăng kí cho bác ấy đi off BMT với XNL đó mợ mà em không dám nhận vì sợ trục trặc vào giờ chớt thì khổ em.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63

thinhlace nói:
Mợ qua gara bác tấn bên hội Previa bữa trước có đi off Trung thu với xóm mình đó. Sơn bác ấy bảo hành 3 năm. Còn thay đồ thì bác ấy tư vấn nhiệt tình ( hàng chợ thì như thế nào, hàng hãng thì NTN, hàng nào xài được hàng nào k xài được, tay ngề thì khỏi chê. Em mới đi sửa xe bên bác ấy về. Mợ cứ đem xe qua đi, bác ấy thấy Logo OS và biết xe của bác Tưởng nữa thì nhiệt tình lắm. Hôm qua bác ấy có nhờ em đăng kí cho bác ấy đi off BMT với XNL đó mợ mà em không dám nhận vì sợ trục trặc vào giờ chớt thì khổ em.

Số bác Tấn đây Mợ: 0903846139. Bác cứ đem xe lên khám bịnh, còn chữa hay không từ từ quyết định.
Xe mình cũng đang nằm trên chổ bác í (Mình ở tuốt Q. Bình Tân lận...)

Hạng D
26/1/10
1.250
5.835
113

mợ qua bác Tấn là đúng thầy chữa bệnh rồi đó mợ ơi.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

xe bác thịnh-lác thì ngon lành rùi, có sửa cũng chỉ là... cho hoàn hảo thui
mấy cái xe lá lú  cỡ bà hai bác Tưởng không biết bác ý có ngại không?

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh

Mợ mang lên quận 2 để em lo cho.Chỗ đó đồng-sơn cũng tốt lắm.Nhân tiện Em cho ae kiểm tra lại hệ thống dây điện luôn thể(Nhớ sắp xếp cho em có thời gian nghe Mợ)

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Đúng là hệ thống điện đang làm em điên nặng đây. Hiện nay xe lại bị chập điện, hết sạch bình và cứ chạy 1 quãng lại chết máy. Chắc nhờ bác taunus71 đến trị đỡ để có thể chạy đến gara cái đã.
Thời gian sửa lâu em cũng không ngại, chủ yếu là ngại người sửa không quen hệ thống điện của loại xe này.

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh

tuonglahay nói:
Đúng là hệ thống điện đang làm em điên nặng đây. Hiện nay xe lại bị chập điện, hết sạch bình và cứ chạy 1 quãng lại chết máy. Chắc nhờ bác taunus71 đến trị đỡ để có thể chạy đến gara cái đã.
Thời gian sửa lâu em cũng không ngại, chủ yếu là ngại người sửa không quen hệ thống điện của loại xe này.
Bác cứ yên tâm,Em có sơ đồ điện của xe này mà.và còn nhiều của xe khác nữa....
Em không có trực tiếp làm nhưng để em tư vấn cũng được,Bác cứ yên tâm!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Taunus tái xuất giang hồ rồi à? Gara có cầu nâng và phòng sơn không? cho mình tham quan, có chuyện nhờ bác.