Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp
Điều a nói vụ cái chỗ ống xả không đủ căn cứ cho lắm. A thử xem các xe Đức bán bên Anh để ống pô bên phải hay bên trái
Cám ơn bạn để tôi tìm hiểu lại, nhưng ở VN chắc chắn các anh Toy đều nằm bên phải, nhưng ở UK tôi không biết hay nhớ là các xe Đức có để ống bên phải không ? nhưng nếu trí nhớ không kém thì xe đức không chuyễn ống pô tức là chạy bên trái và ống bô bên phải .....chỉ chuyển tay lái thôi

Còn ống pô trái phải cho nhật , tôi có tìm và cũng có kết quả, bạn thử tìm xem, nếu không mình có thể trao đổi với nhau

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.848
12.122
113
@Osin: Osin ơi Mercedes S Class và 7 series và A8 chỉ có các mẫu cũ làm bài thi thôi.
Còn các mẫu mới chỉ có 5 và E, A6 làm.
S class còn chỉ có từ W221, xe lớn ít thấy làm lắm.

Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp
@Osin: Osin ơi Mercedes S Class và 7 series và A8 chỉ có các mẫu cũ làm bài thi thôi.
Ui trùi tôi chưa được qua vòng loại mà bạn muốn vào chung kết rồi à, mà cũng dể thôi vào thử trang của nó là xong, tôi sẽ hướng dẩn bạn muốn tìm gì thì mình cứ hỏi, vậy bạn phải tập trung vào 2 xe cùng phân khúc thì lúc đó sẽ tìm dể hơn, cùng đời cùng năm (vài năm sai biệt kh vấn đề)

Nếu muốn thì vào trang 2018 là volvo đứng đầu đó nha,

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Bác nói bác ấy à?
Bác nên tìm hiểu danh sách những bài test thực hiện bởi từng NCAP nhé. ASEAN NCAP thực hiện số bài test ít hơn nhiều so với Euro và IIHS
https://www.carlist.my/news/euro-ncap-ancap-asean-ncap-whats-difference/21669/

Không phải Global NCAP chịu trách nhiệm về hoạt động của các NCAP khác đâu à.
ASEAN NCAP cũng chỉ là hợp tác giữa Global NCAP với chính phủ Malaysia thôi.
Global NCAP chỉ đơn thuần là "facilitator" chứ không phải "enforcer"

Trích nhé:
"The key difference between them as identified by Drive Australia, is that the EuroNCAP enforces stricter conditions for pedestrian protection, while the ANCAP's scoring system is tougher on vehicle occupant protection."
Đọc hiểu không?

Còn nếu bác thật sự thông thái để chửi người khác ngu thì bác chia sẻ ra đây xem "cái giếng" của bác to cỡ nào?

Biết khả khá vấn đề mà vẫn cố tình nói trang web chết từ lâu. Bác muốn lập lờ hay giả ngu.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Biết khả khá vấn đề mà vẫn cố tình nói trang web chết từ lâu. Bác muốn lập lờ hay giả ngu.
Ồ, cái đó thì công nhận tôi sai. Nhưng cũng chả quan tâm ASEAN NCAP rồi mà, test theo tiêu chuẩn các nước đang phát triển.

Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp

Chào bạn Perenco, Trước nhất tôi xin lổi vì không thể trả lời qua hộp thư được

Tôi chỉ có thể xem bài bạn gửi chứ tôi không thể trả lời vì tôi không thể đăng ký với số đt được, vì tôi không có số
Nếu như bạn cần tư vấn gì thì cứ viết ra trên diển đàn, tôi sẽ dẩn link, còn nếu thật sự bạn muốn có trao đổi riêng thật sự thì bạn gửi tin qua inbox với email của bạn, tôi sẽ trả lời cho bạn

Xem thử trước ở đây
Và đánh giá trên W222

Bạn có thể tìm hiểu thêm từ từ trên mạng, tôi nghĩ là chưa có test EuroNcapvào thời điểm nầy. Nhưng bạn có một lựa chọn tốt và đúng đắn với đồng tiền của bạn

Thân

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.848
12.122
113
À mà mấy xe trong bài thi chạy cao nhất 65km/h chứ chắc chả ai dám chạy đến 80 hay 100.
Lên được đến đó thì to nhỏ gì cũng trở thành sắt vụn như nhau nhỉ.
Mà càng to chắc càng sớm thăng thiên.

Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp
À mà mấy xe trong bài thi chạy cao nhất 65km/h chứ chắc chả ai dám chạy đến 80 hay 100.
Lên được đến đó thì to nhỏ gì cũng trở thành sắt vụn như nhau nhỉ.
Mà càng to chắc càng sớm thăng thiên.
Nếu như C class hay VW passat đối đầu 60 với Toyota Vios thì bạn biết thế nào vì lực tính thông số trên M là quang trọng sau đó mới tính đến độ an toàn và những phụ kiện.
Nhưng nếu chiếc xe tăng mà rơi xuống đèo bảo lộc thì dầu có dầy gấp 10 cũng chết,

do đó, kỹ năng là quang trọng, xe thứ hai và phụ kiện sau cùng, Ở VN thì bạn tự phán, nếu như bạn chọn C class cũng vừa vì không thể nào ở đường VN vượt qua 120kms/h cả, trong trường hợp đối đầu với xe nhật, còn xe khác thì để xem sau nhé .... thân bạn

Mercedes thử xe

Hạng B2
17/3/11
154
230
43
50
Thích cái cách họ làm, cho ta thấy đc những gì ko muốn thấy nếu sảy ra

• Like
Reactions: Osin