Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Tình cờ em đi tìm hiểu xe chở được 7 người để phục vụ gia đình với tầm giá quanh 700tr thì phát hiện ra thông tin về hàng ghế thứ 3 rất ít ỏi. Em tìm google cũng chỉ ra được vài thông tin căn bản chứ không hề có so sánh rõ ràng. Bác nào biết chia sẻ giúp em xe nào có ưu thế ngồi dễ chịu và hàng ghế thứ 3 rộng rãi trong tầm giá trên, ưu tiên xe cũ chứ mới cũng chẳng có xe nào bán giá đó. Em cảm ơn.

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Em cũng đau đầu vì tìm một chiếc SUV hay MPV có hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái để đưa cả gia đình đi du lịch.
Bác xem xét kĩ nhu cầu sử dụng, có thường xuyên đi 6-7ng không.
SUV thì em thấy không chiếc nào ngồi thoải mái ngoài fortuner. Còn MPV thì không ai khác đó là Innova ( vì 2 chiếc này hàng ghế thứ 3 rộng rải và ngả lưng ghế ra được, nên đi xa thoải mái hơn).
Sẽ có nhiều người chê hay bác đọc nhiều bài đánh giá sẽ thấy.. nào là vỏ mỏng, chạy bồng bềnh, vào cua không an toàn, xe không được trang bị hệ thống an toàn nào cả, túi khí không bung, không có thắng đĩa sau.. và thậm tệ hơn là giống cái thùng tôn di động..kakaka..( và những người đó cũng toàn nghe nói và sale rẻ tiền chứ không phải người trực tiếp sử dụng đâu bác)
Nhưng chiếc xe chạy như thế nào, có an toàn hay không phụ rất nhiều vào người lái.
Với 700tr và bác nhắm vào xe đã qua sử dụng thì em khuyên chân thành bác nên tìm Innova hay fortuner... vì sau thì từ từ bác sẽ hiểu khi đã có xe sử dụng..:).
Chúc bác tìm được V2 như ý..!

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em cũng đau đầu vì tìm một chiếc SUV hay MPV có hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái để đưa cả gia đình đi du lịch.
Bác xem xét kĩ nhu cầu sử dụng, có thường xuyên đi 6-7ng không.
SUV thì em thấy không chiếc nào ngồi thoải mái ngoài fortuner. Còn MPV thì không ai khác đó là Innova ( vì 2 chiếc này hàng ghế thứ 3 rộng rải và ngả lưng ghế ra được, nên đi xa thoải mái hơn).
Sẽ có nhiều người chê hay bác đọc nhiều bài đánh giá sẽ thấy.. nào là vỏ mỏng, chạy bồng bềnh, vào cua không an toàn, xe không được trang bị hệ thống an toàn nào cả, túi khí không bung, không có thắng đĩa sau.. và thậm tệ hơn là giống cái thùng tôn di động..kakaka..( và những người đó cũng toàn nghe nói và sale rẻ tiền chứ không phải người trực tiếp sử dụng đâu bác)
Nhưng chiếc xe chạy như thế nào, có an toàn hay không phụ rất nhiều vào người lái.
Với 700tr và bác nhắm vào xe đã qua sử dụng thì em khuyên chân thành bác nên tìm Innova hay fortuner... vì sau thì từ từ bác sẽ hiểu khi đã có xe sử dụng..:).
Chúc bác tìm được V2 như ý..!
Em cũng chạy một số con rồi, nhưng đúng là hàng ghế số 3 chỉ dành cho trẻ em mà nhiều khi các bé cũng không hài lòng. Em cũng biết hàng ghế 3 của fortuner rộng rãi lắm, nhưng tò mò là không thấy hãng nào cạnh trạnh lĩnh vực này, có con nào rẻ rẻ mà ghế số 3 rộng rãi chắc em fortuner nghỉ hưu quá.

Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Sedona. cũng là 1 con có hàng ghế thứ 3 rộng, và chiếc xe này thực sự là chiếc xe gia đình. Giá em nó thì trên tầm 700 quá nhiều ngang ngửa Fortuner mới rùi. 700 thì nhắm In và Fo đã qua sử dụng là hợp lý nhất

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Sedona. cũng là 1 con có hàng ghế thứ 3 rộng, và chiếc xe này thực sự là chiếc xe gia đình. Giá em nó thì trên tầm 700 quá nhiều ngang ngửa Fortuner mới rùi. 700 thì nhắm In và Fo đã qua sử dụng là hợp lý nhất
Em chạy con này rồi bác ạ, hơi thất vọng chút phần cách âm, độ chắc chắn và chống xóc của em nó. Xe trông bóng bẩy đẹp lắm mà chạy sao xóc lắm và bị ồn không biết từ đâu ra.

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Em chạy con này rồi bác ạ, hơi thất vọng chút phần cách âm, độ chắc chắn và chống xóc của em nó. Xe trông bóng bẩy đẹp lắm mà chạy sao xóc lắm và bị ồn không biết từ đâu ra.

Em đang sử dụng MPV của Kia, chở 6ng lớn đi xa cũng tạm chấp nhận, nhưng hết chổ để hành lý. Nghiên cứu rất nhiều loại nhưng vẫn không có chiếc nào đáp ứng được nhu cầu sử dụng ( 7ng lớn ngồi thoải mái và hành lý khi đi xa..:() chắc từ từ sẽ đổi qua toyota ( vì 2 f1 của em còn nhỏ nên chưa cần gấp lắm).
Em cũng nghía mấy chiếc minivan nhưng thấy không cơ động lắm nên thôi chọn SUV 4x4 cho nó linh hoạt, đi chổ nào cũng tới..:).

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
13/1/16
18
4
3
30
Bình dương
izifix.com
em cũng đang tính mua 1 con 7 chỗ cho cả gia đình đi chơi. ko đủ tiền nên muốn mua con cũ. bác nào nhìu kinh nghiệm tư vấn giúp với ạ

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
em cũng đang tính mua 1 con 7 chỗ cho cả gia đình đi chơi. ko đủ tiền nên muốn mua con cũ. bác nào nhìu kinh nghiệm tư vấn giúp với ạ
bác được bao nhiêu xu ? cái này mà không xác định được thì không ai tư vấn nổi cho bác.

Tập Lái
6/5/15
36
13
8
47
Nghe đồn hàng ghế thứ 3 của Fortuner 2017 mới rông rải và cao hơn bản cũ nhiều lắm hả các Bác?

Hạng C
22/5/16
867
398
63
700tr làm gì có con nào hàng ghế 3 rộng rãi cho người lớn dc, 2 ghế đó chỉ dành cho con nít thôi, còn fortuner, everest mới ko có giá đó, rẻ hơn chút có MU-X đó, bác cứ thử tới showroom từng cái

• Like
Reactions: Bluetooth847