Hạng C
27/9/15
536
703
93
em chỉ có kinh nghiệm như thế này:
Nơi bán bảo hiểm có hoa hồng tận 20-25%, nhưng đừng kỳ kèo nếu bạn muốn nhanh sau này.
Mỗi lần mua thì thường Tui mua ở Chú cố vấn dịch vụ quen(có thể ra quán coffee ký, có thể ẻm mang đến nhà, cty, có thể sau giờ làm việc...) và sau đó xe có bị gì cứ quăng cho em nó làm là xong đến ngày đến giờ tới lấy xe về.
Nhiều người mặc cả từng đồng thấy mà tội, ai đi làm cũng muốn mang ít tiền về cho vợ cho con, cho cha cho mẹ hay ít nhất cho bản thân họ, Hoặc ít nhất cũng tiền xăng, caphe thuốc lá cho bản thân chứ.
Tui từng chứng kiến có người Mua đc cái xe cả tỷ đồng, mua cái bảo hiểm chục triệu hơn dù em nó đã giảm cho 15% hoa hồng rồi mà vẫn đòi thêm 5-7% còn lại - Thua.
Nguyên tắc sống thôi, mình chơi đẹp với ai họ sẽ chơi đẹp lại với mình.
Có vụ % này nữa hả? vậy mà nào giờ mình toàn chơi đẹp kg, gọi người bán và thanh toán. Thấy Liberty ok, chỉ ghét tội nó tăng phí khi mình sửa chữa. PJCo có cái đền cái kg. Đang xem xét đổi thằng khác.

• Like
Reactions: Hieneken2010
Hạng F
29/10/16
11.570
22.072
113
Pháp
Các bác có ai có xe y hệt mình, sau đó cũng có garage quen, đem xe mình đến làm thịt bán sắt vụn, bán đồ phụ tùng, đóng bảo hiểm 100% vừa đền tiền nguyên chiếc vừa rủng rỉnh tiền bán sắt vụn và đồ phụ tùng ..... ;););););)

Có lẽ muốn chắc ăn, chơi Vios loại rẽ tiền, chạy được 1 tháng là khai mất, sau đó nó đền là xong chuyến hàng đầu tiên. Nhớ đừng làm hoài nha, nó mà biết được là lột trần các bác từ chiếc đầu tiên cho đến chiếc cuối nha, với lại vios khá nhiều có lẽ đồ phụ tùng bán chạy hơn :mad::mad::mad::mad::mad:

Tập Lái
26/8/16
33
20
8
45
Trên thị trường bảo hiểm ô tô hiện nay có nhiều hình thức bảo hiểm với tên gọi khác nhau khiến những người mua xe lần đầu cảm thấy bối rối. Sau đây em xin tổng hợp một số loại hình bảo hiểm để các bác dễ hình dung hơn.

Nếu các bác có kinh nghiệm nào khi mua bảo hiểm ô tô cũng vui lòng chia sẻ để bài viết thêm đầy đủ ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Trên thị trường bảo hiểm ô tô hiện nay có 4 hình thức bảo hiểm mà khách hàng khi mua xe có thể tham gia tại hầu hết các công ty bảo hiểm gồm:

Bắt buộc
- Bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới đối với người thứ ba

Tự nguyện
- Bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe đối với hàng hóa vận chuyển trên xe
- Bảo hiểm thiệt hại vật chất xe cơ giới
- Bảo hiểm người ngồi trên xe và tai nạn lái phụ xe

View attachment 1719798

1. Bảo hiểm trách nhiệm dân sự xe ô tô
Đây còn gọi là bảo hiểm bắt buộc áp dụng đối với mọi chủ xe cơ giới tham gia giao thông trên lãnh thổ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam.

Theo đó, phạm vi bồi thường thiệt hại của bảo hiểm là
- Thiệt hại ngoài hợp đồng về thân thể, tính mạng và tài sản đối với bên thứ ba do xe cơ giới gây ra.
- Thiệt hại về thân thể và tính mạng của hành khách theo hợp đồng vận chuyển hành khách do xe cơ giới gây ra.

Trong đó, “Bên thứ ba” là người bị thiệt hại về thân thể, tính mạng, tài sản do xe cơ giới gây ra, trừ những người sau:
a) Lái xe, phụ xe trên chính chiếc xe đó.
b) Người trên xe và hành khách trên chính chiếc xe đó.
c) Chủ sở hữu xe trừ trường hợp chủ sở hữu đã giao cho tổ chức, cá nhân khác chiếm hữu, sử dụng chiếc xe đó.

Bên cạnh bảo hiểm ô tô bắt buộc, chủ xe còn có thể mua các dịch vụ bảo hiểm tự nguyện khác để góp phần giảm tác hại trong những trường hợp tai nạn, bị trộm cắp…

View attachment 1719827

2. Bảo hiểm tai nạn lái phụ xe và người ngồi trên xe
Đây là loại bảo hiểm dành cho lái phụ xe và người ngồi trên xe trong quá trình tham gia giao thông, lên xuống xe trong quá trình tham gia giông thông không may bị tai nạn.

Phạm vi bảo hiểm:
- Tai nạn đối với người được chở trên xe: Thiệt hại thân thể do tai nạn khi đang ở trên xe, lên xuống xe trong quá trình xe đang tham gia giao thông.
- Tai nạn đối với lái, phụ xe: Thiệt hại về thân thể do tai nạn liên quan trực tiếp đến việc sử dụng chiếc xe đó.

3. Bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe đối với hàng hóa vận chuyển trên xe
Đây là loại bảo hiểm thường được các tổ chức, cá nhân có ngành nghề kinh doanh, vận chuyển hàng hóa. Bảo hiểm này sẽ hỗ trợ cho chủ xe khi xảy ra tai nạn, sự cố làm hư hại, hỏng hóc hàng hóa, do các tác nhân bên ngoài khác như sạt lở đất, bão lũ,… trong quá trình vận chuyển hành hóa ở trên xe.

4. Bảo hiểm thiệt hại vật chất xe cơ giới (bảo hiểm vật chất xe ô tô)
Đây là loại hình bảo hiểm ô tô tự nguyện hay còn có tên gọi khác là bảo hiểm thân vỏ xe ô tô. Loại hình bảo hiểm này được phần lớn chủ xe lựa chọn mua thêm cho xe của mình do tình trạng giao thông, cơ sở hạ tầng của Việt Nam hiện nay còn khá kém và ý thức tham gia giao thông của người dân chưa cao. Do đó mà rủi ro tai nạn của các xe hơi tại Việt Nam cũng cao hơn nước khác. Xe càng đắt thì càng khuyến nghị tham gia loại bảo hiểm này.

Phạm vi bảo hiểm phụ thuộc vào việc deal với các sale và hợp đồng bảo hiểm. Nhưng chủ yếu nó sẽ chịu trách nhiệm bồi thường cho chủ xe những thiệt hại vật chất do thiên tai, tai nạn bất ngờ, mất cắp toàn bộ xe (thường sẽ không tính khi xe bị mất cắp 1 bộ phận, người dùng phải mua thêm gói bảo hiểm mất cắp bộ phận riêng).

Bảo hiểm hai chiều

Đây là cách gọi thông thường của chủ xe khi nói về loại bảo hiểm sẽ được chi trả trong bất cứ vụ tai nạn nào. Tuy nhiên, bảo hiểm này thực chất là tổng hợp của 2 loại hình bảo hiểm: Bảo hiểm vật chất xe ô tô + Bảo hiểm trách nhiệm dân sự xe ô tô.

Trong đó, Bảo hiểm trách nhiệm dân sự xe ô tô sẽ bồi thường cho người thứ ba và tài sản của người thứ ba. Còn Bảo hiểm vật chất xe ô tô sẽ bồi thường cho chính chiếc xe của mình trong trường hợp có tai nạn.

View attachment 1719828
View attachment 1719827 View attachment 1719828 View attachment 1719798 View attachment 1719799
Tổng hợp​

Tài

Tập Lái
26/8/16
33
20
8
45
Tào lao. Hình như chủ thớt chưa hiểu ji về bảo hiểm. Đề nghị các chủ xe nên tham khảo và hiểu rõ các quy tắc trước khi tham gia bảo hiểm. Bất kỳ thắc mắc gì làm ơn gọi cho em Tới 0918952085. Em nguyện giải thích đến các anh chị thoả mãn.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Các bác có ai có xe y hệt mình, sau đó cũng có garage quen, đem xe mình đến làm thịt bán sắt vụn, bán đồ phụ tùng, đóng bảo hiểm 100% vừa đền tiền nguyên chiếc vừa rủng rỉnh tiền bán sắt vụn và đồ phụ tùng ..... ;););););)

Có lẽ muốn chắc ăn, chơi Vios loại rẽ tiền, chạy được 1 tháng là khai mất, sau đó nó đền là xong chuyến hàng đầu tiên. Nhớ đừng làm hoài nha, nó mà biết được là lột trần các bác từ chiếc đầu tiên cho đến chiếc cuối nha, với lại vios khá nhiều có lẽ đồ phụ tùng bán chạy hơn :mad::mad::mad::mad::mad:
Mất xe oto sao mà được ta.
Xe oto ai mà lấy, bảo hiểm nó bắt tội thì nó cắt hợp đồng thì chết mình luôn.

• Like
Reactions: neojp and Osin
Hạng B2
31/8/14
133
108
43
29
Em đang cần mua bảo hiểm cho con Vios G 2016
Anh chị nào có giá tốt nhất inbox em với ạ

• Like
Reactions: neojp
Hạng D
9/1/15
2.575
3.868
113
40
Có vụ % này nữa hả? vậy mà nào giờ mình toàn chơi đẹp kg, gọi người bán và thanh toán. Thấy Liberty ok, chỉ ghét tội nó tăng phí khi mình sửa chữa. PJCo có cái đền cái kg. Đang xem xét đổi thằng khác.
ớ Bác ko biết ah. thằng liberty thì hoa hồng thấp hơn nhiều các hãng VN khác

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Bác ơi Pjico cái đền cái không là sao?
Em mới vừa mua nó nè, giá cực tốt.
Em ghét Dầu khí mới nhảy qua Pjico.
Sao lại không đền khi mà 2 chiều nhỉ? Em lái ngu để va quẹt hay gì gì đó thì cứ muốn sửa là phải sửa cho người ta chứ.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.072
113
Pháp
Tùy theo bạn ký hợp đồng với nó thế nào, chứ bên tôi ăn cắp xe chuyên nghiệp (nhất là bên đông âu nó ăn cắp xe chuyên nghiệp lắm) nó kéo cả xe cứu hộ, nâng cả xe để trên cầu và chạy tuốt ... do đó thường các xe mới sau nầy đều có hệ thống định vị dấu trong xe

Tiện cho các bạn biết câu tục ngữ tây âu tạm dịch là "nhất rệp, nhì đen, tam đông, tứ nhập" mà dân tây âu nằm lòng (ghét và có thể nói là kỳ thị)

Rệp là từ tiếng "á rập"
Đen thì là phi châu da đen
Đông là khối CS đông âu xưa
Nhập là các di dân nhập cư bất hợp pháp

Trường hợp nầy thì nó tăng tiền bảo hiểm mình lên, nếu xãy ra nhiều lần thì nó cắt bảo hiểm

Thường thì dân ăn cắp chuyên nghiệp thông đồng với chủ xe và làm bảo hiểm công ty khác trước khi bị mất. Nhất là những chủ xe mới kéo ra và chưa có vụ mất xe bao giờ, hay rất ít

Xe tôi từng bị đánh cắp , và cũng bị đập kính lấy đi bộ máy DVD có GPS (chính hãng), nó đền lại tất cả, nhưng phải đóng hình như 1/10 giá tiền sửa và thay (tùy theo hợp đồng)

Hy vọng các bạn đừng bắt chước nha, ở tù như chơi vì gian lận bảo hiểm
Bác ơi Pjico cái đền cái không là sao?
Em mới vừa mua nó nè, giá cực tốt.
Em ghét Dầu khí mới nhảy qua Pjico.
Sao lại không đền khi mà 2 chiều nhỉ? Em lái ngu để va quẹt hay gì gì đó thì cứ muốn sửa là phải sửa cho người ta chứ.
Bạn xem trên, tùy theo xe và giá trị với hợp đồng bảo hiểm của bạn, nhất là hàng chữ nhỏ li ti và những xấp giấy dầy cộm, nên đọc và hiểu rỏ, và có thể mặc cả thêm bớt

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/3/16
167
85
28
CÔNG TY BẢO HIỂM PVI
Các quy tắc chính của bảo hiểm là có phàn bảo hiểm cho trường hợp xe bị mất cắp toàn bộ.
sẵn đây em gửi các anh về nguyên tắc chính của bảo hiểm Vật chất xe :
- Đâm, va, lật, đổ, rơi, chìm, hoả hoạn, cháy, nổ,
- những tai hoạ bất khả kháng do thiên nhiên (như: bão, lũ lụt, sét đánh, động đất, mưa đá, sụt lở, sóng thần),
- xe bị mất cắp, bị cướp toàn bộ xe
- và các rủi ro khác không bị loại trừ bởi Quy tắc bảo hiểm và các sửa đổi bổ sung đính kèm.
Đi kèm các điều khoản bổ sung( quyền lợi tăng thêm ) - tùy theo yêu cầu hay thảo thuận của các anh với bạn bảo hiểm

P/s : các anh có xe cần tư vấn bảo hiểm thì inbox cho em