Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
LED làm gì có dây mà đứt bác?
Có đấy bác. Nó là mạch. Em đo thì thấy mạch hở. Có một loạt các hạt led. Chắc hạt led hỏng gây hở mạch.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
ai, thằng nào đã ăn cắp cái nick này, nick này khi cmt là phải auto có chữ "Qua" nhá, như "Qua thấy...",,"Qua nói"....
Vẫn là Qua đây a, a ko nhận ra Qua sao, buồn a quá ...

• Wow
Reactions: meraudi
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Bài cũ nhưng OS đang phát động phong trào phổ cập kiến thức xe nên đưa lên lại hả các bác :) Đèn là cái em ngu nhất mà lại muốn độ nhất. Ko hiểu thuật ngữ Bi là gì, Bi-xenon có khác với xenon, Bi-led có khác với led ko? Tại sao có hiện tượng ánh đèn đường “nuốt mất” ánh đèn xe (lẽ ra 2 nguồn sáng phải cộng hưởng nhau thì sáng hơn chứ)? Điển hình là con CRV của em, đèn Led nhưng đi XLHN vẫn bị nuốt ánh sáng ko khác gì con City cũ hồi đó. Đi cao tốc (nơi ko có đèn) thì nó cho ánh sáng chấp nhận được nhưng cảm giác chỉ đủ xử lý trong khoảng 50 km/h, đạp nhanh hơn thấy ghê ghê

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Đã bàn về đèn thì chỉ nói chính hãng thôi, chứ nói đến đèn độ thì muôn màu muôn vẻ sao mà kể hết. Lazer hiện tại mang ý nghĩa Marketing là chính, vì tầm chiếu xa bị luật giới hạn ở 650m, mà khoảng cách này LED vẫn là tốt. LED bây giờ các hãng xe sang có hiều chức năng thông minh nhưng đa số người sử dụng chưa nắm được hết chức năng, nên đôi khi chưa tối ưu. Nhược điểm lớn LED là đi mưa và sương mù không được tốt