Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Phân khúc này ở VN sôi động quá mà toyota không thèm đếm xỉa tới:D
Thì dậy mới khôn chứ bác, cả đám đối đầu nhau đến vỡ đầu, tét trán. Anh Toy âm thầm lặng lẽ chả cần nhúng tay vào mà Innova cứ 1 tháng loanh quoanh 1000 chiếc, gặp mình làm kinh doanh thì cứ lo mà đếm tiền, rãnh hơi đâu quan tâm tụi nó chém giết lẫn nhau :D
Mấy hãng cũng lạ đời chứ cái phân khúc MPV cỡ trung lai lai CUV như Innova dân chúng ai cũng có nhu cầu cao thì chẳng ngó đến. Nhảy hết vào 1 cái phân khúc ntd chả mấy mặn mà như CUV cỡ nhỏ, MPV 5+2.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Kona thiết kế cân bằng hơn so với Ecosport, dài hơn, rộng hơn, gầm thấp hơn, trục cơ sở cũng dài hơn, nhưng xài động cơ quá mạnh so với nhu cầu của một chiếc B-CUV, chỉ cần xài động cơ 1.6L rồi giảm giá 50 triệu thì đảm bảo Eco Sport chết toi. Bây giờ, động cơ mạnh hơn hẳn nhưng đắt hơn có 35 triệu mà nhiều người vẫn kêu ca !????

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sontung
Hạng C
1/3/13
578
377
63
Em được chạy thử em này rồi, nói chung huyndai cau hình và định giá cho em này chưa được hợp lý lắm, nếu để cạnh tranh với Ford Eco thì cau hình ngon hơn và giá cũng cao hơn thì cũng vậy, mà nó còn tự làm khó chính nó khi người mua phải cân nhắc với Elantra, em có ong anh chờ nó mấy tháng rồi khi ra mắt chạy thử so với giá xong rút cọc về lấy Mazda 3 cụt đuôi luôn.

Hạng B2
15/9/14
107
15
18
45
Đã thấy em ấy trên quảng cáo, cá nhân em thấy đèn trước em này hơi hẹp nhìn ko cân lắm. Nhiều cụ xe thích dáng thể thao của em HRV, nhìn chắc chắn hơn

Hạng B2
15/9/14
128
22
18
41
Ấn tượng cái lưới tản nhiệt của em này, nhưng đúng là cái dải đèn em này nhìn ko cân với xe. So với các con cùng dòng về phần nhìn em thích anh HRV nhất, kế đó thì Mazda