Hạng C
Nhà em đang tính mua một con xe máy điện của Vinfast.
Giá của bản dùng Accu Lithium 50 triệu. Còn bản Acid Chì 30 triệu.
Tất nhiên là vợ em rất khôn. Bà ta chọn loại 30 triệu và loại bỏ cái kia khỏi danh sách.
20 triệu không phải chuyện đùa.
Và em thì không thể giải thích được .
Vậy phiền các anh an ủi em và . . . chiếc xe đó sau này nếu muốn lắp pin Lithium vào thì có được không ?
Thay mặt gia đình cảm ơn các anh.

Hạng D
21/12/08
2.693
44.973
113
Nhà em đang tính mua một con xe máy điện của Vinfast.
Giá của bản dùng Accu Lithium 50 triệu. Còn bản Acid Chì 30 triệu.
Tất nhiên là vợ em rất khôn. Bà ta chọn loại 30 triệu và loại bỏ cái kia khỏi danh sách.
20 triệu không phải chuyện đùa.
Và em thì không thể giải thích được .
Vậy phiền các anh an ủi em và . . . chiếc xe đó sau này nếu muốn lắp pin Lithium vào thì có được không ?
Thay mặt gia đình cảm ơn các anh.
Lithium công nghệ mới, muốn thay pin Li thì phải thay xạc cùng loại, thế thôi, mà sạc không đắt, đắt là cục pin, 1 cell Li đắt từ 2 đến 3 lần 1 cell Niken..., do đó giá thành nó đắt.

Hạng C
Lithium công nghệ mới, muốn thay pin Li thì phải thay xạc cùng loại, thế thôi, mà sạc không đắt, đắt là cục pin, 1 cell Li đắt từ 2 đến 3 lần 1 cell Niken..., do đó giá thành nó đắt.
Vậy sau này pin Lithium của Vinfast có rẻ hơn hoặc pin của hãng khác thay vào được không ?

Đảng viên
18/5/10
2.293
76.535
113
Nên mua loại bình axit chì. Do chạy bình lithium rất ngọt, lên dốc, vượt xe, chở nặng không bị hụt gá, không cảm giác chì xe nên khá sướng.... phàm là đàn bà thì sử dụng cái gì sướng đến khi Sài cái không sướng bằng hoặc mau đứt gánh giữa đường sẽ không được thoả mãn... hay càu nhàu cử nhử, đá thúng đụng nia, gây sự...
tất nhiên, đây là lời tâm sự của thằng bạn khi nó mua 1 cặp xe vin fast.