Hạng B2
23/2/05
257
16
18
RE: Tìm hiểu thêm về chuyển đổi âm thanh sang sóng FM

Bác nào đựoc bác KMC tặng rồi cho em mượn em gắn thử xe em coi âm thanh nó thế nào nhé, Em ở Sài gòn.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: longldv

Bác nào đựoc bác KMC tặng rồi cho em mượn em gắn thử xe em coi âm thanh nó thế nào nhé, Em ở Sài gòn.
Cái này gắn dễ lắm, bác ra tiệm car audio mượn nó gắn vào nghe, thích thì mua, không thì thôi chứ có gì đâu. Em thì vừa gắn xong, nghe chấp nhận được cái lỗ nhĩ bác ạ

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

Các Bác qua em xem thử cái này xem có được ko?
giá 150k Các Bác lấy về nghịch thử xem sao....:D

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

dtsfan,
cùng trong thời điểm đó giá 100 thằng Mỹ là hợp lý bác ạ, giờ thì ai nói làm gì...Với lại lúc đó tui được tặng "hàng sample" đó mà.

Trích đoạn: dtsfan

Trích đoạn: LPL

Hiện nay tui đang xài cái USB kiêm luôn phát tín hiệu FM trong dãy tần từ 88.0 ~ 90.0 hiệu Netac (cách nay khỏang 1.5 năm giá khỏang 100 USD) các bác cứ ra các tiệm máy tính trên Tôn Thất Tùng hỏi thì chắc chắn có.

Loại tui đang xài khá tốt, phát xa (khỏang cách xe trước xe sau trong vòng 5 ~7m cũng có thể thu được). Nhược điểm duy nhất của nó là biên độ tín hiệu phát là cố định nên nếu bài nhạc MP3 có âm thanh lớn thì khi phát qua FM tiếng bị bể và rè.

Theo đánh giá của riêng tui thì so với CD (Bass, Treble) cũng 7~8 /10. Không tính các dàn đắt tiền của bác HP nha.

Em cũng đến chịu bác , mất 100 mỹ mà mua cái kia thì em đến gặp ông Longthinhaudio mua một cái head unit của TQ có DVD, CD, MP3, MP4, USB, SD and MMC card reader với cái giá nhỉnh hơn 100 mỹ của bác một chút nghe phê hơn nhiều . Thật đấy , ai muốn thử nghe cái HU đấy thì a lô cho em 0982368625 nhá :):):):)

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: longthinhaudio

Các Bác qua em xem thử cái này xem có được ko?
giá 150k Các Bác lấy về nghịch thử xem sao....:D
Cái này dễ sử dụng ko bác?Em ko bít chất lượng thế nào nhưng thấy giá cũng đc quá các bác nhỉ.

Tập Lái
18/8/06
40
0
6

longthinh ui , cái Sub Bass mới nghe phê quá , lòi tù và ra đây này :D:D:D

Tập Lái
6/4/07
0
0
0

USB kiêm luôn phát tín hiệu FM có bán ở Phong vũ giá khoang 500k

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

Âm thanh chẳng liên quan gì tới tốc độ cả, trừ phi bác nghe phê quá đạp thêm chân ga. Cái thiết bị phát sóng qua FM em thử rồi, chất lượng tàm tạm. Tùy yêu cầu của các bác thôi, với em thì không ổn nên thử xong trả lại. Em thử ở ADV

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

E ra chổ bác Thanh Tùng gắn một cái đầu nối với FM xong bác ấy cho ra một công tắc phụ và một đầu nới 3,5mm xong. Nối vào IPOD nghe rất ok. Theo thiển nghĩ của e thì nghe nhạc trên xe mà được khoảng 80-->85% của nhạc ở nhà thì cũng là ok lắm rồi các bác nhể?

E đã phải hy sinh một cái nút chỉnh gió để treo cái Ipod. Xin lỗi các bác hình post hơi bị nhỏ, e sẽ cố gắng post hình lớn sau.