Hạng D
4/3/13
1.092
3.686
113
HCM
ga_con_tap_lai nói:
khoaimo nói:
Bác Dennis nói chí phải, ở VN thì ít khi cần VSC. Có người cần, nhưng khối người lái vững thì ko cần.
Nên gắn vào đi bác ==> thêm có 35 tr còn hơn là bị như thế này, lắc tay lái mạnh một tí để tránh chướng ngại vật phía trước mà xe đã lật ngang thế này......
http://dantri.com.vn/xa-hoi/be-trai-chet-tham-trong-vu-tai-nan-lien-hoan-giua-4-o-to-749579.htm

VSC nó hỗ trợ bác lúc khẩn cấp chứ liên quan gì đến lái vững hay không vững hả bác? Xe đang di chuyển tốc độ cao mà gặp chướng ngại vật phía trước mà lắc mạnh tay lái để tránh thì tay lái có vững cỡ nào cũng lật ngang thôi bác.......sao nhiều người tiết kiệm bằng cách cắt giảm tính năng an toàn là sao nhỉ?
Mấy bác mua xe 6 tháng trước mệt rồi...
Trường hợp Sedan và tốc độ em chạy tương đối chậm thì khả năng lật xe không cao. Còn nếu bác đã chạy Suv mà còn ôm cua tốc độ cao hoặc đánh lái gấp thì em không bàn.
Em đã mất cảm tình với Toy từ cái vụ tăng giá đón đầu thuế trước bạ rồi, chưa nói đến vụ cắt rồi lại thêm VSC

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
khoaimo nói:
Trường hợp Sedan và tốc độ em chạy tương đối chậm thì khả năng lật xe không cao. Còn nếu bác đã chạy Suv mà còn ôm cua tốc độ cao hoặc đánh lái gấp thì em không bàn.
Em đã mất cảm tình với Toy từ cái vụ tăng giá đón đầu thuế trước bạ rồi, chưa nói đến vụ cắt rồi lại thêm VSC
Toyota đã làm một hình tượng rất xấu từ việc cắt đi VSC: em từng nói chuyện với một người đồng nghiệp Malaysia của em về Toyota Việt Nam và nó nói rằng việc Camry bên M'sia không có VSC từng được khơi lên và rất ầm ĩ bên Malaysia một thời gian khi mà trên cao tốc đi KLIA không có VSC thì vô cùng nguy hiểm (đồng nghiệp từng nói như thế này với em: sale Toyota bên Malaysia từng có phát biểu "vô trách nhiệm" và bị "ném đá" rất kinh khủng trên diễn đàn bên ấy, đại ý phát biểu thế này: "việc có VSC sẽ khiến mọi người ảo tưởng về hệ thống an toàn của xe và lái xe không có trách nhiệm trong khi đó hệ thống này chỉ có tác dụng ở một vài tình huống nhất định, nên không có vẫn hơn")....

Cần gì chạy SUV hở bác, chỉ cần bác đi Vũng Tàu mà đạp 80km/h với giới hạn cho phép mà lắc tay lái với non-VSC thì đảm bảo cũng đã có chuyện rồi, cần gì tới SUV? Khi mà mấy đường cao tốc / đại lộ ngày càng nhiều thì mấy tính năng an toàn này còn cần thiết hơn nữa....:)

Hình như OS mình từng có một thớt bàn về vụ VSC rồi, khá nhiều ý kiến bảo vệ cho Toy VN nhưng bây giờ lại gắn vào....giờ lên vatgia thấy nhan nhản tiêu đề "Camry mới với VSC", để xem mấy bác sale Toy nói thế nào....

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
VSC cũng không thể thắng nổi các quy luật vật lý, chủ yếu vẫn là ông ôm vô lăng!

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Em đã thấy Cam mới được vận chuyển về đại lý,kiểu dáng không khác chỉ có mâm là 5 cánh

Hạng D
4/12/12
1.639
1.799
113
E nghĩ chắc do TOY VN bị "ném gạch, đá" nhiều quá nên phải lắp thêm - tăng tính năng an toàn VSC rồi lấy lý do "tăng giá do tỷ giá USD tăng" quá. Đời nhà ai 2009 có VSC sang model 2013 cắt luôn
thật là coi NTD VN ta ko ra gì

Hạng D
11/4/10
1.519
3.095
113
TP.HCM
"Lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo" đúng với Toy-VN trong trường hợp này.

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
chửi quá giờ gắn vsc vô, mai mốt KM giảm giá típ ấy mà....thời buổi này có ai tiền nhìu mua xe đâu....:p

Hạng B2
9/8/07
396
1.322
93
Không có VSC, mấy bác ném đá tơi bời, nay Toy trang bị thêm VSC, mấy bác cũng ném đá!!??!!

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
baotran nói:
Không có VSC, mấy bác ném đá tơi bời, nay Toy trang bị thêm VSC, mấy bác cũng ném đá!!??!!
Người ta ném đá vì đáng lẽ ra phải là bác phải "tự giác" nhưng lại để cho người ta "phát giác" hành vi của bác........đâu phải cứ "đi xe lậu vé khi bị phát giác rồi tự nguyện đóng tiền vé" là xong đâu bác, dần cho một trận & bắt trả tiền vé gấp đôi :D:D:D tình huống này cũng y vậy đó !

Em chỉ thấy hơi lạ và bây giờ mới ngộ ra: xe đời trước đang có cái VSC, xe đời sau cắt đi, sau đó một thời gian gắn cái VSC trở lại và....tăng giá ! Đi một vòng là có cách tăng giá xe...độc chiêu thiệt, em nghĩ mãi không ra cái chiêu tăng giá này (cái vụ US$ tăng giá đừng bàn vì nó không phải nguyên nhân chính đâu, US$ tăng giá so với đồng Việt có ~1% mà Toy VN tăng giá sản phẩm >2%).

Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32
DCM thằng Toy!! Mới lấy xe mấy ngày giờ nó gắn thêm cái này! Tức é o chịu đc!