Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Xe nào thì e ko biết còn Hiace dầu - xăng chạy 3 năm đổ lại ko phân biệt được đâu Bác ơi

Hạng D
15/9/08
2.043
2.216
123
datankhang nói:
Chào bác 75kw,e lúc đầu nghe máy dầu chạy kêu lắm e cũng sợ,nên e lấy máy xăng cho nó lành,sau này khi chạy ngoài đg thì xe e đậu chung với FT dầu thì tiếng máy 2 thằng nghe ngang nhau đố thằng nào phân biệt đc nếu kg nhìn cái tem V hơặc G.Xe bác test lên đc bao nhiêu vậy.

Bác chạy chừng 01 năm or khoảng trên 6,7 vạn gì đó thì bác thấy liền , ồn kinh khủng. Công ty em mua 02 con Hiace dầu mới, lúc đầu về thấy cũng êm lắm nhưng sau thời gian chạy khoảng 01 năm thì kêu thôi rồi ( cũng bảo dưỡng đầy dủ trong hãng)

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
datankhang nói:
Chào bác 75kw,e lúc đầu nghe máy dầu chạy kêu lắm e cũng sợ,nên e lấy máy xăng cho nó lành,sau này khi chạy ngoài đg thì xe e đậu chung với FT dầu thì tiếng máy 2 thằng nghe ngang nhau đố thằng nào phân biệt đc nếu kg nhìn cái tem V hơặc G.Xe bác test lên đc bao nhiêu vậy.

;)mình chưa dám test vận tốc tối đa vì chưa đi cung đường an toàn cho chạy nhanh nhưng sau khi dùng thì có một số nhận xét như sau:
- Về vận tốc: Ở vận tốc thấp xe bốc rất chậm, lái hơi vất vả vì phải lên xuống số liên tục, trong phố không chạy được số 4. Tuy nhiên khi đã có gia tốc thì rất ổn, đặc biệt là ra đường trường, vượt các xe khác ngon lành.
- Về tiếng máy: công bằng nhận xét thì tiếng máy rất to, thua xa xe santa fee dầu nhưng êm hơn con everest . Bác chọn máy xăng thì tiếng ồn ổn hơn nhiều rồi. Tuy nhiên tôi vẫn happy với tiếng máy vì sau khi làm cách âm cho xe, mọi tiếng ồn vọng vào cabin hầu như đã thuyên giảm, ngồi trong không bị ảnh hưởng gì. Tiếng máy to thì người bên ngoài nghe. Có ai đó bảo xe nổ to thì kém đẳng cấp nhưng tôi không quan tâm, mình ít tiền mà mua được xe tương đối ưng ý được rồi. Tôi đã đi nhiều loại xe nên cũng đã cảm nhận được tiếng ồn khi ngồi trong xe hơi nói chung, so với xe mình thì thấy xe mình tốt quá :D
- Về tiêu hao nhiên liệu: Tuyệt vời, rất kinh tế. Tiêu hao nhiên liệu còn thấp hơn cả quảng cáo của nhà sản xuất, trung bình là 7,5l dầu/100km cho cả trong thành phố và trên đường trường, có bật điều hoà 2 dàn với mức độ low, chạy trên đường trường luôn vượt các xe khác.
- Về hình thức: mới nhìn thì hơi xấu do có vẻ không cân xứng giữa tỉ lệ phân trên cabin so với phần thân và xe hơi cao. Nhưng nhìn quen thì cũng thấy đẹp và khoẻ ( chị em chạy loại này e không hợp!). Trước đây nhìn INN tôi cũng có cảm giác xấu nhưng bây giờ thì lại thấy nó khá ổn trong khi nhiều xe khác mới nhìn thì thấy choáng ngợp nhưng nhìn lâu quen mắt thì lại thấy thường.
Xe V của bác tiêu hao nhiên liệu thế nào?

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
hat65 nói:
intercooler là làm mát không khí nạp trước khi vào xylanh, bác mở capo lên xem có một giàn giải nhiệt nào khác dàn nóng đièu hoà và két nước không, nếu có thì xe bác có intercooler đó, xe fortuner em chưa xem chứ santafe thì giàn này nằm phía trên mặt máy, everest thì nằm cạnh két nước

Cám ơn bác hat65,
Lúc nào có điều kiện xem FT G thì bác nhớ thông tin giúp nhé. Mình đã vào internet để xem intercooler có hình dạng như thế nào nhưng mỗi hãng lại thiết kế một khác. Vả lại mở máy FT G ra xem thì thấy nó có cả cục to bự (hình như có cánh quạt ở trên) thì đoán là cục superturbo thì phải, không biết trong đó có intercooler hay không.

Hạng C
27/3/07
512
0
0
Hôm nay ra ADV gắn cáp tai xe, thấy 1 em Fortuner đậu ngay đó, máy dầu. Nhìn cũng hầm hố phết. Em bèn chạy qua xe mình nhấn nhấn thử vào cửa, ko lõm vào. Qua thằng Daewoo Matiz nhấn nhấn, cũng ko lõm vào. Chạy lại anh Fortuner hầm hố nhất, to xác nhất, nhìn cứng cáp làm sao, mới nhấn nhẹ nó đã lõm hẳn vào, sợ quá ko dám nhấn vào mạnh sợ nó lõm luôn thì chủ xe bắt đền chết :D

Hạng B2
24/2/08
153
2
18
truong821988 nói:
Hôm nay ra ADV gắn cáp tai xe, thấy 1 em Fortuner đậu ngay đó, máy dầu. Nhìn cũng hầm hố phết. Em bèn chạy qua xe mình nhấn nhấn thử vào cửa, ko lõm vào. Qua thằng Daewoo Matiz nhấn nhấn, cũng ko lõm vào. Chạy lại anh Fortuner hầm hố nhất, to xác nhất, nhìn cứng cáp làm sao, mới nhấn nhẹ nó đã lõm hẳn vào, sợ quá ko dám nhấn vào mạnh sợ nó lõm luôn thì chủ xe bắt đền chết :D
Bác cũng khéo lựa chỗ mà nhấn nhỉ :)
Nhấn vào chỗ có xương thì k lõm chứ nhấn vào chỗ k xương thì nói thật xe hơi bình thường nào cũng lõm bác ơi

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
truong821988 nói:

:mad::mad::mad:
ôhay, gặp người quen. Xe đó của mình mà. Lúc đầu mình định bắt đền bạn, nhưng sau đó lại thôi vì sợ bạn nói " hổng phải do tui, tại con ruồi nó đậu phải"... postaydotcom
Đùa vui, đừng giận hen:D:D:D

Hạng C
27/3/07
512
0
0
Quanbasf nói:
truong821988 nói:
Nhấn vào chỗ có xương thì k lõm chứ nhấn vào chỗ k xương thì nói thật xe hơi bình thường nào cũng lõm bác ơi

Mình nhấn vào cả 3 cửa 3 xe, đều là chỗ ko xương để tiện so sánh chứ đâu phải để chê em Fortuner đâu.

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
Khi nói đến xe LD trong nước, rất nhiều người nói là vỏ mỏng lắm. Tôi vẫn chưa hiểu rõ ý nghĩa của vỏ mỏng/vỏ dày ảnh hưởng thế nào tới tính năng vận hành cũng như độ thoả dụng của xe. Mong được các bác chỉ giáo thêm.

Hạng B2
24/2/08
153
2
18
truong821988 nói:
Quanbasf nói:
truong821988 nói:

Mình nhấn vào cả 3 cửa 3 xe, đều là chỗ ko xương để tiện so sánh chứ đâu phải để chê em Fortuner đâu.
k phải mình nói bạn chê fortuner, mình cũng thử rồi ,huyndai santafe ấn vào chỗ k xương cũng lõm, kể cả D-max (bán tải) 2 xe trên của công ty