Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com
RE: Tìm hiểu xe Dai

@bác TVC : hồi đó em hỏi kỹ sư của hãng, họ bảo là động cơ không tăng áp mà. Em cũng xem trên trang web của Dai nhật, thì loại động cơ có tăng áp công suất động cơ lên cao hơn hẳn, hình như là hơn 80kw, còn động cơ thường chỉ là 63kw như xe Te ở Việt nam thôi. Em cũng xem đường ống hút gió rồi, có mỗi cái ống lấy gió chạy thẳng vào bộ lọc gió chứ làm gì có bộ tăng áp như các xe khác đâu ? [8D]. Hay là xe TE có công nghệ tăng áp đặc biệt mà bọn khác như Mec , Bim, To vv... chưa phát minh ra ?. Bac confirm vụ này lại hộ em nhá :D

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Không hiểu động cơ K3-VE co nghĩa là gì nhỉ tôi thấy bảo đây là động cơ với công nghệ mới của Dai, bác nào biết xin chỉ giáo cho em biết với

Bác LV : động cơ K3-VE cũng tương tự như VTTi của bọn To thôi, To là bố của Dai nên công nghệ tương đương nhau thôi. Em thấy bọn Dai nó quảng cáo là DVVt = VTTi thôi.

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

To bác roadruner: xe 1.6 mà chỉ có 63 kw thôi nên 1.3 bình thường không thể đtj công suất đó được

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

To bác roadrunner
Xin lỗi bác admin, tôi nói thêm với bác roadrunner tí. Bác ạ, tăng áp cộng hưởng là dùng đường nạp thay đổi chứ không phải có máy nén để tăng áp đâu. Khi chạy chậm, đường nạp sẽ dài hơn, còn khi chạy nhanh đường nạp ngắn hơn nên áp suát cao hơn

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: tvc

To bác roadruner: xe 1.6 mà chỉ có 63 kw thôi nên 1.3 bình thường không thể đtj công suất đó được
Bác có chắc không, Vios 1.5 vvt-i mà công suất 80 kw ...không tăng áp gì sất cả ....

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

@bác TVC : em xem trên trang web của Dai việt nam công suất xe Te chính xác là 63kw bác ạ, động cơ 1.3, www.daihatsuvn.com . Em nghĩ số liệu đó chính xác đấy vì trên trang www.daihatsu.com trước kia cũng ghi như vậy (bây giờ bọn nó update số liệu cho xe Te mới rồi, động cơ 1.5 công suất đạt 77kw.
Số liệu bác miên hinh đưa xe Vios 1.5 công suất 80kw là chính xác đấy bác ạ.

Tập Lái
9/5/06
22
0
0

Thế linh kiên thay thế sau này thế nào? Cung phải sang Nhất mua à? Thế thì toi đời!