Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Tìm mua còi

RE: Tìm mua còi

Hi,xuong cho dan sinh mua cho re bac,neu mua bac mua cap coi bosh nghe da lam gia khoang 350.000,nhung nho la lay hang chinh hieu nha

Đúng đấy pác a. Pác cứ làm đôi Bosh xịn. E ko bit giá trong đó thế nào? Nhưng e thấy ở HN giá mềm hơn chút! Dùng loại này thì pác yên tâm lun! Nó có mấy loại cho pác lựa chọn, còi sên, còi đĩa. Nhưng pác nhớ là phải mua loại có tem ấy!!

Hạng C
9/11/06
575
1
18

loại còi này nguyên tắc khi lắp là phải quay cái loa xuống dưới mà bác, làm sao xịt nước vô đc??
Trích đoạn: vumap

Ah ! Em test kỹ rồi , vũ như cẩn vì dây nối có bị lỏng và do hôm trước trời tối kiểm tra không kỹ ... Như còi Hella hơi bất tiện khi rửa xe, tránh xịt nước trực tiếp vào còi > sẽ bị ướt vào trong > sau khi rửa xe phải sấy khô còi

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác Leducthang nói đúng,tui cũng đang xài cặp Hella Span nè,cho loa úp xuống đất không sợ vô nước ,nghe vẫn to "giật mình" luôn,như còi BMW vậy đó.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: hcivic

Bác Leducthang nói đúng,tui cũng đang xài cặp Hella Span nè,cho loa úp xuống đất không sợ vô nước ,nghe vẫn to "giật mình" luôn,như còi BMW vậy đó.
Có khi bác giật mình,còn "chúng nó"...đồ điếc !!!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Ở SG em nghỉ nên mua còi của xe ben, xe tải, loại còi dài 1/2 m hay dài hơn nữa thì khi bấm còi thì mới có tác dụng các bác ợ

Hạng C
9/11/06
575
1
18

hehe hóa ra sg và hn cũng quả dứa hả? nhiều lúc tháy phí tiền mình thay còi, bấm chả đứa nào nó nghe cả, điên thế cơ chứ, chắc phải thửa cái còi giống trên nóc tàu hỏa mất

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: phucminh

Ở SG em nghỉ nên mua còi của xe ben, xe tải, loại còi dài 1/2 m hay dài hơn nữa thì khi bấm còi thì mới có tác dụng các bác ợ
Ý mình muốn nói về mặt kỹ thuật. Bác Hcivic lắp miệng còi quay xuống mặt đường, khi bấm còi,âm thanh dội từ mặt đường lên xe,lái xe "giật mình". Trong khi đó,cách vài chục m phía trước,ngươi ta tưởng...dế kêu..!

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: vumap

Còi Hella là điện bác ui ! Em lắp được 2 tháng sao bây giờ nó tịc luôn rùi , chỉ còn 1 cái kêu thui - kiểm tra dây điện không thấy bị lỏng ...

Hella bảo hành 1 năm mà bác :D, em cũng mới lắp được khoảng 1 tháng, vẫn ok :D

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Còi Hella loại màu đen có sẵn lỗ thoát nước, giá đắt hơn tí chút. Các bác cứ yên tâm mà bóp. Có thể còn ý kiến này ý kiến khác, nhưng tôi thấy đây là loại còi xịn, có xuất sứ hẳn hoi nên vẫn khoái. Còn còi Bosch, mua ngoài chợ mặc dù có tem nhập khẩu, nhưng sản xuất tại Tung Của. Không khoái, các bác ạ.

Hạng C
9/11/06
575
1
18

không biết bác ina có nhận ra em k, hôm trươc em tel bác để hỏi số đt bên Namvu và đã đc bác nhiệt tình giải đáp, hôm đấy em mua còi đen đó bác, tks bác nhiều