Hạng B2
26/2/23
199
210
43
33
Mình ở Sài Gòn đang tính mua Porsche Panamera tầm tiền 3t4 - 3t7. Tìm trên mấy platform bán xe củ thì toàn thấy ở ngoài Hà Nội bán. Bác nào có kinh nghiệm lâu năm cho mình hỏi vì sao xe củ thường nằm ở Hà nội vậy? nếu ở Sài Gòn thì có nên mua xe ngoài đó không hay là tìm chiếc nào trong Sài gòn cho lành?

Tìm mua Porsche Panamera 2017, vì sao xe cũ hay được rao bán ở Hà Nội?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/23
199
210
43
33
ngoài đó bán đc giá hơn
thì trong sài gòn nếu có xe củ muốn bán thì cũng phải bán thôi bác, không lẽ dân sài gòn chạy xe tới khi muốn đổi thì cho người nhà chứ không bán?

Vì dân Sài Gòn sang hơn, toàn mua mới mà xài, xài chán rồi thì bán, dân ngoài Hà Nội mua về xài :D
mình thấy các xe ngoài hà nội là biển hà nội mà bác. là người hà nội chơi xe hay lên đời hơn nên hay bán hàng củ :)) còn dân sài gòn cả đời chạy 1 chiếc xe không bỏ nên không bán ra :p

• Haha
Reactions: equus1912
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Vì dân Sài Gòn sang hơn, toàn mua mới mà xài, xài chán rồi thì bán, dân ngoài Hà Nội mua về xài :D
Anh bậy nha, giá đất sài gòn ko có cửa so với hà nội đâu, dân mua đất trong nam sợ nhất mấy anh trọc phú ở ngoải vào vì ko mặc cả, ko trả giá, cọc ngay và luôn. Em đã từng là nạn nhân đây.