Hạng B2
18/4/12
472
799
93
HV chạy có 5l/100km, vậy cứ 1000 km là tiết kiệm hơn được 50 lít xăng rồi. chạy 1 vạn km là tiết kiệm được 500 lít xăng tương đương với 16 triệu đồng tiền xăng. Nếu đi 10 vạn thì tiết kiệm được là 160 triệu rồi. Nếu mua xe không kèm lạc (mà xe nào hiện nay không lạc, HV hay Q, V gì đều có lạc) nên bỏ qua lạc xoong đi cho dễ tính nha. Thì cái xe HV chạy khoảng 6 vạn km thi lời được 1 cái cục pin. Trong khi cục pin công nghệ Hybrid của Toyota rất ít khi hư hỏng, chạy khoảng 30 vạn mới phải thay thế. Thế thì tính ra mua HV vẫn tiết kiệm chán ra.

Anh ko phải dài dòng. Người muốn hiểu sẽ tự hiểu, còn người ko muốn hiểu thì tìm điểm chê hoy :D
Thế giới nó hướng đến xe điện hết chắc để lùa gà thôi anh. Chứ dân VN thông minh lắm. Dẫn chứng như bọn Honda nó sợ bị dân mình bốc mẽ nên hôm qua mới công bố mang về chiếc H-RV bản thuần xăng mạnh mẽ, ai cũng khen. Còn dân nó bị thuốc cho xài bản HEV hehehe

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Anh ko phải dài dòng. Người muốn hiểu sẽ tự hiểu, còn người ko muốn hiểu thì tìm điểm chê hoy :D
Thế giới nó hướng đến xe điện hết chắc để lùa gà thôi anh. Chứ dân VN thông minh lắm. Dẫn chứng như bọn Honda nó sợ bị dân mình bốc mẽ nên hôm qua mới công bố mang về chiếc H-RV bản thuần xăng mạnh mẽ, ai cũng khen. Còn dân nó bị thuốc cho xài bản HEV hehehe
Mình thì không thích Toyota VN vì bọn này chuyên hút máu khách hàng bằng cách tăng giá xe mà mình đã có bài viết. Nhưng về công nghệ Hybrid thì Toy vẫn là một trong những hãng tiên phong. Toy Prius bên Mẽo nó chạy bao lâu rồi, người ta cũng thấy có hỏng hóc gì đâu. Dân ta thông minh, cứ nghe thấy cái gì có pin, pin là sợ hư, sợ hỏng như cái ắc quy chì cổ lỗ sĩ ngày xưa. Ngay vả pin NLMT mà mọi người còn lầm tưởng với ắc quy chì và nói nó độc hại, còn được 1 đại biểu nào đó đưa lên nghị trường quốc hội mới sợ chứ, trong khi nó là chất bán dẫn và thủy tinh, nhôm là chủ yếu thì độc ở đâu ra.
Dòng xe Hybrid là dòng xe mà các trùm dầu mỏ rất ghét, vì nó làm cho sản phẩm dầu mỏ tiêu thụ chậm, vì vậy bọn đó sẳn sàng chi tiền tấn để làm truyền thông nhằm bóp chết sản phẩm này. Chuyện dân mình " hiểu biết sâu rộng như cái cơi trầu" bị định hướng cũng là dể hiểu thôi.

• Like
Reactions: umihira
Tập Lái
1/10/14
27
124
28
chờ xe mệt mỏi, chuyển qua phương án khác các bác ạ. đợi có xe rồi chả mấy nó lại ra phiên bản mới. Em cảm ơn các bác

Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Em cũng đang định mua con Camry HV. Mà sale các đại lý khác nhau báo khác nhau, chỗ sớm nhất thì bảo 4 tháng có, lâu nhất rgif hẹn tháng 2 , tháng 3 năm sau có. Thậm chí có sale ko dám nhận cọc. Vậy là sao thế các bác?

Tập Lái
19/3/18
12
6
3
36
Camry HV giờ hiếm hàng lắm do nhiều người chọn, showroom đặt về được con nào hết con đó liền cho dù chịu phí kênh cao cũng chưa chắc có sớm được.