Hạng D
12/10/12
2.428
88.119
113
Mình cứ ỉa ra cục nào là ành đớp cục đó
Tánh kỳ vậy
vì gà ăn nói vừa vô học lại tự cắn dái mình nên mình chỉnh cho chừa.
Từng làm GS mà đi chửi GS là ngu.
Cũng giống như từng chơi đũy mà đi chửi bọn chơi đũy là khốn nạn vậy á.
2 anh này đích thị là dân XD rồi. Ăn nói đúng chất.

• Haha
Reactions: lamnk and thangtnl
Hạng B2
7/1/12
439
7.861
93
vì gà ăn nói vừa vô học lại tự cắn dái mình nên mình chỉnh cho chừa.
Từng làm GS mà đi chửi GS là ngu.
Cũng giống như từng chơi đũy mà đi chửi bọn chơi đũy là khốn nạn vậy á.
gọi là cháo chở

Hạng C
31/3/11
563
24.643
93
0948363683
anh là bác sĩ mà
anh tận dụng lợi thế của anh đi
anh nói là anh bao bệnh viện
trong thời gian giám sát
nếu có sứt đầu mẻ trán
thì anh bao bệnh viện
sẽ được cứu chữa tận tình
Dồi ảnh có thông đồng với nhà thầu cho lính uýnh giám sát để trừ tiền công gs ko ta? Nếu có chắc là vụ nhà thầu và chủ nhà thông đồng đầu tiên quá :D

• Haha
Reactions: skyraider
Hạng C
27/3/08
994
24.968
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Dồi ảnh có thông đồng với nhà thầu cho lính uýnh giám sát để trừ tiền công gs ko ta? Nếu có chắc là vụ nhà thầu và chủ nhà thông đồng đầu tiên quá :D
ảnh là bác sĩ
đang hành nghề bác sĩ thực thụ
chứ hông phải bọn bác sĩ chuyên khoa bất động sản như anh chuông
anh nên phân biệt rõ ràng và rạch ròi
:D

Hạng D
23/10/18
1.136
23.339
113
40
Cđt ko tin nhà thầu vì quan niệm xưa giờ là nhà thầu luôn tùm cách ăn xén, ăn bớt.
Nhà thầu lo cđt ko thanh toán dù làm tốt, hoặc kéo dài thanh toán.
Công nhân lại phần lớn ko qua trường lớp, làm kiểu ko làm chỗ này thì có chỗ khác nhận làm.
Hstk thường lủng nhiều nếu đơn vị tk ko có kinh nghiệm, hoặc triển khai sơ sài.
Thằng cung cấp vlxd lại muốn lời nhiều nên có thể cấp vật liệu ko đúng yêu cầu nhà thầu/cđt.
Nói chung nhiều vấn đề trong quá trình làm lắm.
Nhưng anh nào cũng nghĩ XD đơn giản và lời nhiều nên ai cũng đòi nhảy vào.
Hậu quả giờ saigon hơn 5000 cty xd.
Dẫn đến đạp giá nhau và chất lượng đi xuống.
Nhiều ông báo giá lỗ đó, nhưng để cái sau đắp cái trước, hỏi sao chất lượng đúng mong muốn.
Nếu cđt hiểu vấn đề này thì ko bao giờ ctr có chuyện xảy ra. Giá vốn 3.3 mà vẫn báo 3.2 thì hoạ đang chờ phía trước là chắc chắn rồi. Nhưng nhiều cđt nghĩ là được món hời mới đau.
Ví dụ thêm: cửa giá vốn 2tr, nhưng vẫn có ông nhận 1.8tr, đương nhiên là phụ kiện tào lao rồi.
Mới làm xong ko thấy gì đâu, nhưng sau 1 năm thì chỉ muốn tháo đem quăng đi.
Rồi bảo em: biết hồi trước nghe theo em.
Anh nhìn xem, mảng xây dựng nhà ở là nhiều chuyện, sự cố nhất trong các loại ctr. Bản thân em khi làm cũng có nhiều vấn đề chứ ko phải ko, vì như em nói, công nhân xd ko có đào tạo nên ko thể hoàn hảo 100%. Và bản tính chủ quan con người thì luôn tồn tại.
Lâu lâu trải lòng tí,kkk.
Thế mà lúc em trải lòng thì không thấy lai cho em phát để có động lực!
Đi ctr nhìn thế này cũng cảm cảnh.
Tìm người giám sát xây dựng giá hợp lý

• Like
Reactions: nqkhanhn
Hạng F
9/8/09
6.395
68.536
113
TFC
xaydungquocgia.com
Xưa mới ra trường, làm cái nhà ở kia, cđt nhờ bạn là thầy Đạt - tiến sĩ nền móng xuống gs.
Ổng xuống xong phán câu: an toàn lắm rồi, còn kêu tui xuống làm gì cho mất công.
Hoàn thiện thì nhờ bạn là ks- phá gđ bên cty công ích tnxp vô kiểm tra. Gạch len âm tường mà đo ko lệch quá 1mm, xây tường vuông ke lệch cũng rứa. Lát gạch thì ổng thả 2 viên bi khắp nền.
Anh chủ muốn gs thì phải được gs như vậy, và giá xd đương nhiên phải tương đương.:D

Hạng D
18/7/11
1.004
4.786
113
Q7
Cđt ko tin nhà thầu vì quan niệm xưa giờ là nhà thầu luôn tùm cách ăn xén, ăn bớt.
Nhà thầu lo cđt ko thanh toán dù làm tốt, hoặc kéo dài thanh toán.
Công nhân lại phần lớn ko qua trường lớp, làm kiểu ko làm chỗ này thì có chỗ khác nhận làm.
Hstk thường lủng nhiều nếu đơn vị tk ko có kinh nghiệm, hoặc triển khai sơ sài.
Thằng cung cấp vlxd lại muốn lời nhiều nên có thể cấp vật liệu ko đúng yêu cầu nhà thầu/cđt.
Nói chung nhiều vấn đề trong quá trình làm lắm.
Nhưng anh nào cũng nghĩ XD đơn giản và lời nhiều nên ai cũng đòi nhảy vào.
Hậu quả giờ saigon hơn 5000 cty xd.
Dẫn đến đạp giá nhau và chất lượng đi xuống.
Nhiều ông báo giá lỗ đó, nhưng để cái sau đắp cái trước, hỏi sao chất lượng đúng mong muốn.
Nếu cđt hiểu vấn đề này thì ko bao giờ ctr có chuyện xảy ra. Giá vốn 3.3 mà vẫn báo 3.2 thì hoạ đang chờ phía trước là chắc chắn rồi. Nhưng nhiều cđt nghĩ là được món hời mới đau.
Ví dụ thêm: cửa giá vốn 2tr, nhưng vẫn có ông nhận 1.8tr, đương nhiên là phụ kiện tào lao rồi.
Mới làm xong ko thấy gì đâu, nhưng sau 1 năm thì chỉ muốn tháo đem quăng đi.
Rồi bảo em: biết hồi trước nghe theo em.
Anh nhìn xem, mảng xây dựng nhà ở là nhiều chuyện, sự cố nhất trong các loại ctr. Bản thân em khi làm cũng có nhiều vấn đề chứ ko phải ko, vì như em nói, công nhân xd ko có đào tạo nên ko thể hoàn hảo 100%. Và bản tính chủ quan con người thì luôn tồn tại.
Lâu lâu trải lòng tí,kkk.
Quởn quá, chiều đi nhạo nha ku, có Tùng heo vô

• Wow
Reactions: nqkhanhn